สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2827เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

HERO ปลุกความเป็นฮีโร่กันเถอะ

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
189
ความดี
218
เครดิต
99
จิตพิสัย
128
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
http://www.youtube.com/watch?v=8x-7a8TlqPk&feature=plcp

เมื่อความรับผิดมาพร้อมภาระอันใหญ่ยิ่งเราจะทำอย่างไรภาพยนตร์ที่ปลุกสำนึกของ"ฮีโร่­"ในตัวคุณ everyone's can be the hero.
ภาพยนตร์สั้นของรายวิชา Directing and Media 2 ผลงานของนิสิตเอกภาพยนตร์และสื่อดิจิตอล วิทยาลัยนวัตกรรมสื่อสารสังคม มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ : เป็นภาพยนตร์สั้นที่ทดลองทำกัน ติชมได้ทุกเรื่องนะครับ

ภาพยนตร์โดย
นภธร สิทธิมณี
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
289
ความดี
3224
เครดิต
3232
จิตพิสัย
3859
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ถ้าทำกันเล่นๆใช้ภาษายังไงก็ได้ครับ แต่เรียนมาทางนี้ ผมขอตินิดนึง ภาษาอังกฤษสอนในเนทมีเยอะไปเปิดดูสักหน่อยก็ดี
everyone's can be the hero. ไม่ถูกครับสำนวนนี่น่าจะใช้ว่า  everyone can be hero.
ใครไม่แน่ใจภาษา มาโพสถามก่อนก็ได้ครับ จะได้ไม่ต้องแก้
อีกอย่างคือ น่าจะไม่ได้เขียนสตอรี่บอร์ด ทำให้หนังมีภาพที่ไม่น่าสนใจดูมากเกินครับ
การเขียนสตอรี่บอร์ด ไม่ต้องเขียนละเอียด ไม่ต้องวาดสวย เขียนคร่าวๆเพื่อมานั่งดู วิเคราะการเดินเรื่อง ออกแบบฉาก ปรับปรุงให้ภาพสวยงามกระชับครับ ลองปรับปรุงดู
วิจารณ์กันตรงๆคงไม่โกรธนะครับ

รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้