สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2675เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

ปัญหาเสียง TASCAM DR-40 (สอบถาม)

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
10
ความดี
69
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
คืออย่างนี้ครับพอดีผมใช้เจ้าตัวที่ว่าไป อัดเข้ากับไวเลส 2 ตัว แล้วตอนที่ถ่ายทำระหว่างอัดเสียง เจ้า TASCAM มันก็จะ แอ๊ดๆ หรืออีกเสียงคือ เสียงนับเค้าน์ดาวน์ตัวจับเวลาของมันน่ะครับ มันจะดังตลอด แล้วมันก็เข้าตลอดด้วยครับ บางทีก็เป็นบ้างไม่เป็นบ้าง ไม่ทราบใครเจอปัญหาแบบนี้บ้างครับ หรือพอจะมีวิธีเทคนิคอะไรแนะนำบ้างครับ ผมเองไม่มีความรู้ที่จะไปปรับมากนักเลยมาลงขอความเห็นไว้ ณ ที่นี้ ขอบคุณมากครับ
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
4037
ความดี
3275
เครดิต
2969
จิตพิสัย
3126
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
Level อย่าเกิน -10dB
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้