สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2156เข้าชม
  • 5ตอบกลับ

presentation งานที่ 3 เพื่อนที่ออฟฟิศทั้งคู่

ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
1630
ความดี
1568
เครดิต
1560
จิตพิสัย
1287
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
งานนี้จัดเตรียมงานกันล่วงหน้าอย่างดี  เจ้าสาวเขียนสตอรี่บอร์ดมาเองเลย
ผมเรียบเรียงและเพิ่มเติมบางจุด  และอัดมุมกล้องหลายมุมไป  งานนี้ผมค่อนข้างพอใจ
จริงๆ ถ่ายพร้อมๆ กับงานที่ 2 เลย  มุมกล้องเลยคล้ายๆ กันบ้าง   เลยมาแบ่งกันครับผม  ทำงานสนุกดีกับงานนี้
เพราะเป็นเพื่อนกันหมดเลยออฟฟิศเดียวกัน  เฮฮากันทุกวันอยู่แล้ว

แนะนำเพิ่มเติมกันได้นะครับ  ขอบคุณครับผม

บทความที่เกี่ยวข้อง

เงิน
1630
ความดี
1568
เครดิต
1560
จิตพิสัย
1287
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 5#  โพสต์เมื่อ: 2012-08-07
อ้างอิง
อ้างอิงโพส 4 ต้นฉบับโพสโดย pathawee เมื่อ 2012-08-04 15:44  :
ใช้โปรแกรมอะไรตัดหร่อครับ ??

พอดีมือใหม่ ไม่ค่อยรู้เรื่อง แฮ่ะๆ ^^"

SonyVegas ครับ
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
65
ความดี
114
เครดิต
55
จิตพิสัย
84
จังหวัด
ภูเก็ต
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2012-08-04
ใช้โปรแกรมอะไรตัดหร่อครับ ??

พอดีมือใหม่ ไม่ค่อยรู้เรื่อง แฮ่ะๆ ^^"
เงิน
1630
ความดี
1568
เครดิต
1560
จิตพิสัย
1287
จังหวัด
อ้างอิง
อ้างอิงโพส 1 ต้นฉบับโพสโดย nik_wajana เมื่อ 2012-08-03 00:14  :
ดูจนจบครับวิจารณ์ตรงๆ นะครับ เด็ม 10 ให้ 6 ครับ แต่ถ้าดูจากเครดิตตอนท้ายเข้าใจได้เรยครับว่าคนเดียวทำหลายหน้าที่อยู่เหมือนกัน....
1.ผมว่าแสงโอเว่อเกินไปครับเห็นหลาย Short อยู่ครับ
2.เรื่องขนาดภาพนะครับตอนครอสเฟดมันคล้ายกันจนเกินไปครับ ดูแล้วไม่แตกต่าง กำลังจะใช่แต่ไม่ใช่(งงที่ผมพูดหรือป่าว...55)
3.มีเส้นม่วงๆ จากหลอดไฟฟูออเรสเซนด้วยนะครับ 2-3 ครั้งเลยที่เดียวสะดุดตาครับ (ผมก็เป็นครับ..ทำไงได้ก็ตอนได้เช็คแล้วไม่มีนี่น่า...แก้ง่ายๆครับ คูณก็พยายามอย่าเพิ่มหรือลดสปีดภาพตอนตัดต่อครับ)
4.Cutting อันนี้ต้องย้อนไปดูครับ ว่าตอนถ่าย ถ่ายอะไรมาได้มากน้อยแค่ไหน Footage อะไรบ้าง มี Ins-Cut Away ไหม ? แต่เท่าที่ดูจากงานที่Finalแล้วผมว่ายังอีกนิดนะครับ คือบางที่ทุกอย่างที่เราถ่ายมาไม่จำเป็นต้องเอามาใช้ให้หมดก็ไดครับ ถ่ายมา 3 มุม ถ้าเราใส่หมด 3  มุม แล้วมันล้นหรือมันจะอาร์ทแต่ไม่อาร์ท ผมว่ามุมเดียวดีกว่าครับ มันไม่มีกฏตายตัวว่าอะไรคือถูกผิดแต่ที่สำคัญคือโดยรวมของมันมากกว่าครับ ว่าเท่าไหนพอดีหรือแค่ไหนถึงจะดีพอ ?
.......

ว้าวๆ ชอบๆ วิจารณ์ตรงดีครับ  ได้พัฒนาต่อไป :D
บางมุมบางเฟดเจ้าสาวบี๊บมาต้องแบบนี้อ่า ตัดออกไม่ได้ ^^"

โลเคชั่นเป็นไร่ใกล้ๆ บ้านเจ้าสาวน่ะแถวปากช่อง  
แล้วอีกที่ก็ในออฟฟิศเลยน่ะครับ
ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
12508
ความดี
9479
เครดิต
9051
จิตพิสัย
10356
จังหวัด
ติดอยู่กับเรื่องเพลงที่เปิดช่วงประโยคคำถาม ผมว่าดังไปนิด หากเฟดเสียงตอนเข้าสักหน่อย แจ่มเลย
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
2466
ความดี
1889
เครดิต
2009
จิตพิสัย
1359
จังหวัด
ดูจนจบครับวิจารณ์ตรงๆ นะครับ เด็ม 10 ให้ 6 ครับ แต่ถ้าดูจากเครดิตตอนท้ายเข้าใจได้เรยครับว่าคนเดียวทำหลายหน้าที่อยู่เหมือนกัน....
1.ผมว่าแสงโอเว่อเกินไปครับเห็นหลาย Short อยู่ครับ
2.เรื่องขนาดภาพนะครับตอนครอสเฟดมันคล้ายกันจนเกินไปครับ ดูแล้วไม่แตกต่าง กำลังจะใช่แต่ไม่ใช่(งงที่ผมพูดหรือป่าว...55)
3.มีเส้นม่วงๆ จากหลอดไฟฟูออเรสเซนด้วยนะครับ 2-3 ครั้งเลยที่เดียวสะดุดตาครับ (ผมก็เป็นครับ..ทำไงได้ก็ตอนได้เช็คแล้วไม่มีนี่น่า...แก้ง่ายๆครับ คูณก็พยายามอย่าเพิ่มหรือลดสปีดภาพตอนตัดต่อครับ)
4.Cutting อันนี้ต้องย้อนไปดูครับ ว่าตอนถ่าย ถ่ายอะไรมาได้มากน้อยแค่ไหน Footage อะไรบ้าง มี Ins-Cut Away ไหม ? แต่เท่าที่ดูจากงานที่Finalแล้วผมว่ายังอีกนิดนะครับ คือบางที่ทุกอย่างที่เราถ่ายมาไม่จำเป็นต้องเอามาใช้ให้หมดก็ไดครับ ถ่ายมา 3 มุม ถ้าเราใส่หมด 3  มุม แล้วมันล้นหรือมันจะอาร์ทแต่ไม่อาร์ท ผมว่ามุมเดียวดีกว่าครับ มันไม่มีกฏตายตัวว่าอะไรคือถูกผิดแต่ที่สำคัญคือโดยรวมของมันมากกว่าครับ ว่าเท่าไหนพอดีหรือแค่ไหนถึงจะดีพอ ?
5.เห็นตอนท้ายมีภาพนิ่งด้วย ปกติการดึงซูมเร็วและไกลขนาดนั้น(ภาพสุดท้าย)เค้าไม่ทำกันครับ หรือถ้าจะทำก็ได้ครับ แต่เช่นเคยอย่างที่บอกไปในข้อ4
6.โดยรวมก็สนุกดีครับ...ชอบ Location นะครับ ที่ไหนเอ่ยอยากไปลองบ้าง
ปล.ผมวิจารณ์จากประการณ์ของผมนะครับ ผิดผิดถูกต้องขอโทษด้วยนะครับ คำวิจารณ์อาจทำร้ายใจหรือไม่ตรงกับความคิดใคร ต้องขออภัยล่วงหน้านะครับ..สู้ๆ ต่อไป ขอบคุณครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้