สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1889เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

ศิลปะสร้างไมตรี ดนตรีสร้างรอยยิ้ม

เงิน
213
ความดี
29205
เครดิต
30232
จิตพิสัย
35008
จังหวัด
ขอนแก่น

เป็นงานแนะนำการทำกิจกรรมจิตอาสาครับ ที่ใครๆก็สามารถทำได้ โดยใช้ศิลปะต่างๆเข้ามาบำบัด ผู้ป่วยเด็กเรื้อรังในโรงพยาบาลครับ 

ท่านไหนดูแล้วอยากคอมเม้นตรงไหน คอมเม้นได้เลยนะครับ อยากรู้จุดบกพร่องครับ 

บทความที่เกี่ยวข้อง

เงิน
5355
ความดี
14867
เครดิต
11447
จิตพิสัย
37005
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

นานๆจะมีพี่ใจดีให้งานมาเป็นตัวอย่าง ขอมาจัดไป " เวิร์คช็อพงาน ศิลปะสร้างไมตรี ดนตรีสร้างรอยยิ้ม " น้องใหม่คนอื่นจะได้เรียนรู้พร้อมกันไปด้วยเลย....
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
7818
ความดี
8913
เครดิต
9171
จิตพิสัย
9646
จังหวัด
นครนายก
ด้วยความเคารพ นาทีที่ 1.50 เป็นต้นไป ใช้เวลา 15 วินาทีเข้าใจว่าจะแสดงให้เห็นว่าค่อยๆมีชีวิตชีวา แต่ผมว่ามันนานไปหน่อยครับ
นาทีที่ 3.17 ก่อนตัดมาที่คนสัมภาษเสียงมันดังขึ้นมาทีนึงแล้วหายไปอะคับ (เสียง พุ) หลังจากนั้นเวลาสัมภาษณ์ น่าจะมีการเปลี่ยนมุมให้หลากหลายกว่านี้ซักหน่อยครับ หรือไม่บางครั้งที่มีการพูดอะไรที่มันเร้าอารมณ์ ก็น่าจะโคสอัพให้เห็นสีหน้าสักนิดน่าจะดึงอารมณ์คนดูให้อยู่กว่านี้ เพราะใช้เวลาในการพูดค่อยข้างเยอะ เก้าอี้สีมันเด่นเกินหน้าเกินตาคนพูดอ่าคับ
นาทีที่ 2.06 เล่นเยอะไปหน่อยผมว่า ไอ้เด็นๆ หยุดๆอะครับ นอกจากจุดต่างๆที่สังเกตุได้ชัดก็
จะเป็นเรื่องเสียง voice over โอเคแล้วนะครับแต่มันฟังแล้วยังเป็นชิ้นๆยังไงบอกไม่ถูก แต่กีถือว่าใช้ได้หล่ะครับ จัดเต็มไปหน่อย ที่เหลือไม่ได้กล่าวมาดีทั้งหมดในความคิดผม ส่วนโดยภาพรวมผมให้ 8 เต็มสิบไปเลยครับ  ปล.วิจารณ์ด้วยความเคารพแบบคนไม่มีประสบการณ์นะครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้