สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2125เข้าชม
  • 0ตอบกลับ

ฝากอีกผลงานด้วยครับ บันทึกวิกฤติ น้ำท่วมเมืองอรัญฯ 2012

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
487
ความดี
508
เครดิต
407
จิตพิสัย
436
จังหวัด
สระแก้ว

เป็นผลงานชุดที่ 2 น้ำท่วมเมืองอรัญฯ จ.สระแก้ว เนื่องจากสภาพฝนตกติดต่ออย่างหนักมาหลายวันส่งผลให้เมื่อเวลา 02.00น.คืนวันที่ 18 กันยายน 2555 ที่ผ่านมา น้ำป่าได้ไหลเข้าสู่ตัวตลาดอรัญประเทศ จังหวัดสระแก้ว ประชาชน ในพื้นที่ต้องเร่างเก็บข้าวของและอพยพหนีน้ำอย่างเร่งด่วน สาเหตที่น้ำท่วมครั้งนี้เกิดจากน้ำจากฝั่งไทยไม่สามารถระบายลงสู่แม่น้ำธรรมชาติ ไปยังประเทศกัมพูชาได้ เนื่องจากทางกัมพูชามีการปิดกั้นคลองธรรมชาติให้แคบลง      
    ขอฝากผลงานด้วยนะครับ   ขอรับคำชี้แนะทุกประการครับผม  

บทความที่เกี่ยวข้อง

รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้