สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2501เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

หนังสั้นเรียลลิตี้ "The Record บันทึกลับ จับสยอง" [ฝากติชมครับ]

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
20
ความดี
69
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
เป็นผลงานหนังสั้นโปรเจคจบ ปี4 กำกับโดยผมเอง กับเพื่อน ๆ ที่เป็นทีมงานครับ
หนังนี้ได้แนวคิดมาจากหนังเรื่อง Paranormal ครับ ผมกับเพื่อนๆชอบ และมีืทัศนคติที่ดีกับหนังแนวนี้
เลยตั้งใจว่าสักวันจะทำหนังแนวนี้ดู เพราะน้อยมากที่เห็นหนังแนวนี้ในบ้านเราครับ
เพราะคิดว่าเป็นหนังแนวเฉพาะกลุ่ม คนชอบก็ชอบเลย คนไม่ชอบก็เกลียดเลยก็ว่าได้
หนังเรื่องนี้เลยถือเป็นความท้าทายครับ เพิ่งลองทำดูกันเป็นครั้งแรก
หนังเรื่องนี้การันตีด้วยรางวัลรองชนะเลิศหนังสั้นยอดเยี่ยมที่ประกวดกันภายในชั้นปีครับ
อาจไม่ได้ดีที่สุด แต่ก็สุดความสามารถของผมครับ ^^~
คิดว่าเป็นหนังสั้นแนวใหม่ (ใหม่สำหรับผมนะ) ครับ 
ขอน้อมรับคำติ และขอบคุณสำหรับคำชมครับ~

ภาพยนตร์สั้น(เรียลลิตี้) The Record บันทึกลับ จับสยอง

สถานที่จริง! ถ่ายจริง! เจอจริง!
เรื่องราวของกลุ่มเพื่อนทั้ง 3 คนที่เดินทางไปยังบ้านเก่าย่านบางนา
เพื่อหาสถานที่ถ่ายทำหนังสั้น โดยใช้กล้องส่วนตัวบันทึกการเดินทาง
รวมทั้งการใช้ชีวิตอยูาในบ้านตลอด 24 ชม. หวังว่าจะได้ภาพเหตุการณ์แปลก ๆ ในบ้าน
และพวกเค้าก็ได้ภาพนั้นสมใจ!!

*ภาพยนตร์เรื่องนี้ได้แรงบันดาลใจการสร้างจาก Paranormal Activity*

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
11942
ความดี
10503
เครดิต
10707
จิตพิสัย
10591
จังหวัด
เจ๋งดีครับ  
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
3822
ความดี
2191
เครดิต
1834
จิตพิสัย
1674
จังหวัด
จ๊าบมากเลยครับ ; )
ระดับ : สมาชิก II
เงิน
1254
ความดี
267
เครดิต
194
จิตพิสัย
206
จังหวัด
ชลบุรี
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้