สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2947เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

หาเช่ากล้อง บ้านๆ 12 ตัว + ขาตั้ง วันที่ 23 นี้ (ใครมีตัวสองตัวก็เช่านะครับ)

เงิน
13583
ความดี
11808
เครดิต
12362
จิตพิสัย
17399
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

รบกวนพี่น้อง TDF ที่มีกล้องนะครับ ค่อนข้างฉุกละหุกนิดนึงครับ เร่งด่วนมากๆ
จะมีกล้องตัวสองตัว หรือหลายตัวก็ยินดีเช่าครับ

เป็นโครงการอบรมการถ่ายหนังสั้นที่ระยองวันที่ 23 นี้ ต้องการใช้กล้องหลายตัว

1.ต้องการกล้อง DSLR รุ่นไหนก็ได้ ที่ถ่ายวิดีโอได้ +เลนส์ (เลนส์คิทหรือเลนส์อะไรก็ได้ครับ ที่ระยะกลางๆ)+ขาตั้ง
กล้องและอุปกรณ์ที่ต้องการ ไม่ต้องโปรก็ได้ครับ ยิ่งธรรมดายิ่งดี

2.ไมค์บูม + ตัวบันทึกเสียง หรือ ไวร์เลส 2 ชุด + ตัวบันทึกเสียง / ใช้ทั้งหมด 12 ชุด

ย้ำอีกทีว่าของไม่ต้องเทพมากมายก็ได้ครับ ขอให้ใช้ถ่ายทำได้ บันทึกเสียงได้ไม่มีปัญหาเป็นอันใช้ได้

งานนี้คงต้องพึ่งพี่น้อง TDF ที่มีกล้องส่วนตัวหรือมีให้เช่าอยู่แล้วด้วยครับ
ใครมี 1 ตัว เช่า 1 ตัว ใครมี 2 ตัว เช่า 2 ตัว จนกว่าจะได้ของครบ 12 ชุดครับ

งานใช้วันที่ 23 นี้ที่ระยอง เหมารถตู้กันไปช่วงเช้า 8.00 น.  งานจบช่วงเย็น 18.00 น. เดินทางกลับ
จะมาเองหรือมีคนมาเฝ้าของ 1 คนก็ได้ หรือถ้าไว้ใจว่าผมไม่เชิดกล้องหนี จะให้ผมไปรับของเองหรือจะมาส่งของให้ผมโดยไม่ต้องไปด้วยก็ได้ครับ

งานนี้ลูกค้าผมมีงบให้สำหรับ กล้อง+เลนส์+ขาตั้ง Set ละ 1,200 บาท
ชุดบันทึกเสียง อีก ชุดละ 1,000 บาท

เนื่องจากงานไม่ได้ใหญ่ขั้นโปรดักชั่นอะไรมากมาย ก็เลยไม่ได้ต้องจ้างทีมงานมาเซ็ทของ ไม่สามารถเช่าแบบเป็น Set พร้อมผู้ช่วยคิวละหลายพันได้
ก็ต้องหาของกันบ้านๆแบบนี้แหละครับ 

เบอร์โทรผม 084-0523315 (P) นะครับ 
ต้องขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคนที่ให้เช่า และขอบคุณเว็บ thaidfilm เป็นอย่างยิ่งครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

เงิน
13583
ความดี
11808
เครดิต
12362
จิตพิสัย
17399
จังหวัด

Re:หาเช่ากล้อง บ้านๆ 12 ตัว + ขาตั้ง วันที่ 23 นี้ (ใครมีตัวสองตัวก็เช่านะครั ..
ตอนนี้ยังขาด ไมค์บูม + ตัวบันทึกเสียง หรือ ไวร์เลส + ตัวบันทึกเสียง (พวก zoom หรือ tascam หรือยี่ห้ออื่นๆก็ได้)
อีก 10 ชุดครับ
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
6495
ความดี
6038
เครดิต
5111
จิตพิสัย
4552
จังหวัด
Re:หาเช่ากล้อง บ้านๆ 12 ตัว + ขาตั้ง วันที่ 23 นี้ (ใครมีตัวสองตัวก็เช่านะครั ..
มี 60D 2 ตัวพร้อมเลนส์ครับ  เดียวสว่างแล้วโทรไปหาน้า  
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้