สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2624เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

ใน Compressor จะแปลงเป็น MPEG-2 ตั้งค่า Setting ยังงัย

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
2774
ความดี
1978
เครดิต
1931
จิตพิสัย
2565
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
........ขอคำแนะนำด้วยนะครับ คือต้องส่งไฟล์หนังให้เคเบิ้ล เขาขอเป็น MPEG-2
ผมตัดด้วย FCP X Export เป็น H.264 แล้วเอาเข้ามาใน Compressor เพื่อจะเเปลงเป็น MPEG-2 แต่มาติดปัญหาตรงที่ไม่รู้ว่าจะตั้ง Setting ยังงัย เลือกตัวไหน Set ค่าข้างในยังงัย ช่วยแนะนำด้วยนะครับ "น้าๆ ใจดี สปอร์ต กทม
"
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
647
ความดี
518
เครดิต
307
จิตพิสัย
326
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
Adobe Media Encoder CS5 ลองดู เนียนครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้