สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2201เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

อยากทราบว่าจะต่อไมล์ไวเลสSennheiser เข้ากับไอโฟน

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
30
ความดี
69
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
เชียงใหม่
อยากทราบว่าถ้าจะต่อไมล์ไวเลสSennheiserเข้ากับไอโฟนเพื่อนถ่ายงานสัมภาษ์ณ์ต้องใช้สายแบบใดหรือใช้แอพอะไรคับ
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
1437
ความดี
3975
เครดิต
4592
จิตพิสัย
2644
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ต้องลองหาสาย mic in ของ iphone ดูคับ

แต่ผมหายากมาก หรือหาได้ก็โดนค่า shipping บาน เลยทำเองด้วยการเอาหูฟัง Small talk asaki 7-11 มาตัดตรงไมค์ ไล่สาย แล้วใส่ R คร่อม +- ของไมค์ เพื่อให้มันคิดว่าเราเสียบไมค์ แล้วก็เป้นหัว 3.5 in เลย ทีนี้จะเอาอะไรมาเสียบก็ได้แล้ว
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
30
ความดี
69
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
เชียงใหม่
ขอรูปหน่อยได้ไหมคับ fewpix@gmail.com
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
2367
ความดี
2250
เครดิต
1847
จิตพิสัย
1525
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
อุปกรณ์เสริมงานเฉพาะทางลักษณะนี้ของ iOS มีเยอะมากครับ ผมใช้ Android ยังแอบอิจฉา มีบริษัทผู้ผลิตอุปกรณ์ทั้ง Live และ Studio ด้านงานเสียง หันมาทำอุปกรณ์เหล่านี้กันเยอะครับ โดยเฉพาะ Audio Interface สำหรับ iOS ทั้งหลาย ลองดูนะครับไม่ว่าจะเป็น TASCAM , Apogee , iRIG อุปกรณ์พวกนี้จะทำมาพร้อม App ที่ใช้กับตัวเค้าอยู่แล้ว ใช้งานได้ดีทีเดียวครับ สามารถกำหนด Sampling Rate ได้ด้วย เชื่อมต่ออุปกรณ์มาตรฐานได้ทั้งหมด ไม่ต้องมาหาหัวแปลงสัญญาณ และปวดหัวกับการแก้ปัญหาที่จะตามมาด้วย..ลองดูนะครับ เพราะโทรศัพท์ยังไงมันก็คือโทรศัพท์ แต่อุปกรณ์เหล่านี้..จะทำให้มันสามารถเพิ่มศักยภาพการใช้งานที่เราต้องการมากกว่าความเป็นโทรศัพท์ได้ในระดับหนึ่ง..หากต้องการครับ.
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้