สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2510เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

สามารถตั้งค่าเวลาadd keyframe ให้ตอนเชื่อมระหว่างจุดความเร็วเท่ากันได้ไหมคะ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
40
ความดี
69
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
คือเวลา add keyframe ใน transfrom เราสามารถตั้งค่าให้ไม่ภาพเลื่อนช้าลงเวลาจะไปอีกจุดนึงได้ไหมค่ะ คือแบบว่า ให้ภาพเค้าเลื่อนตาม keyframe เนี่ยให้ไปสมูทๆตามแต่ละจุดที่กำหนด ไม่หน่วงตอนเข้าใกล้จุดที่  add key ไว้อ่ะค่ะ

รบกวนผู้รู้ด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
-2377
ความดี
2705
เครดิต
2008
จิตพิสัย
2482
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
Re:สามารถตั้งค่าเวลาadd keyframe ให้ตอนเชื่อมระหว่างจุดความเร็วเท่ากันได้ไหม ..
ตอนที่ add key น่ะครับ ให้กดที่ภาพที่เราจะ animate (ภาพใน monitor นั่นแหละ)  แล้วจะสังเกตเห็นลูกศรสีขาวๆ ซึ่งจะชี้ทิศทางของเส้นที่เรา animate ไว้ คลิ้กขวาที่ตัวลูกศรนั้นๆ แล้วจะมีให้เลือกว่า linear หรือ smooth ครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้