สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1664เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

เครื่องบันทึก zoom เวลาต่อ USBเข้าคอม ต้องถอดถ่านออกไหมครับ

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
8248
ความดี
9133
เครดิต
9002
จิตพิสัย
8280
จังหวัด
อุบลราชธานี

น้องรู้จักกันถามต่อมา ผมก็ไม่เคยใช้ต่อ USB เคยแต่ถอดเมมออกมาใส่การ์ดรีดเดอร์
คือ สงสัยว่า เครื่องบันทึกเสียง zoom  เวลาเราต่อ USB เข้าคอม ถ้าใช้ถ่านธรรมดา แบบชาร์ทไม่ได้
ต้องถอดถ่านออกไหมครับ ถ้าไม่ถอดเป็นอะไรไหมครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
8248
ความดี
9133
เครดิต
9002
จิตพิสัย
8280
จังหวัด
อุบลราชธานี
ขอบคุณทั้งสองท่านครับ ที่แนะนำ
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
88
ความดี
123
เครดิต
99
จิตพิสัย
42
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ไม่ต้องถอดถ่านนะครับ ไม่กินไฟเท่าใหร่ด้วย จริงๆแล้วมันน่าจะใช้ไปจาก USB ด้วยซ้ำนะครับ เพราะเสียบสาย USB ปุ๊บ H1 จะเปิดการทำงานเองเลย
ระดับ : สมาชิก II
เงิน
1252
ความดี
268
เครดิต
231
จิตพิสัย
389
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ไม่ต้องถอดครับ

ใส่ได้เลย ครับ ถ้าจะให้มันเป็น audio interface ตอนเสียบ usb มันจะมีให้เลือก คำว่า audio กับ card รอเลือกครับ แล้วกด ตรงกลาง

ใส่ถ่านก็ได้ ถ้าแค่ดึงข้อมูล ไม่ ต้องถอดถ่านหรอกครับ แค่อย่าลืม ปิด เครื่อง เสมอ ก็พอ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้