สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 10421เข้าชม
  • 4ตอบกลับ

ทำงานกับกองถ่ายค่าย GTH มีทางเข้าไหนบ้าง

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
7698
ความดี
7855
เครดิต
7178
จิตพิสัย
8977
จังหวัด
กระบี่
ชอบทำหนังครับ อยู่ ปี 1 ปิดเทอมใหญ่นี้ ตั้ง 6 เดือน เลยอยากหางานแบบนี้ทำ
ทำอะไรก็ได้ครับผม ในกองถ่าย ทำได้ทุกอย่าง จากนั้นก็คงสังเกตุการถ่ายทำเขาไป คือ ที่อยากเข้าไปทำค่ายนี้
เป็นความชอบส่วนตัวครับ ชอบแนวหนัง ชอบการนำเสนอ ชอบข้อคิด ไม่ได้มีอัคติ หรือ ยึดติดค่ายแต่อย่างใดเลยนะครับผม

อยากรู้ สว่าจะมีทางไหนบ้างหลอครับ ที่จะสามารถไปทำงานแบบนี้ได้ ขอบคุณล่วงหน้าที่ให้คำปรึกษาครับผม ^_^

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
490
ความดี
1710
เครดิต
1548
จิตพิสัย
3085
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ถ้าไม่เกี่ยงงานหนักนะ ฝ่ายอุปกรณ์ประกอบฉาก (Props) รับอยู่เกือบตลอดเวลา
ลองติดต่อหาทีม ART (มักจะเป็นฟรีแลนซ์) ที่ทำกับ GTH ดูสิครับ
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
3822
ความดี
2191
เครดิต
1834
จิตพิสัย
1674
จังหวัด
- ผมว่าปี 1 ยากนะครับที่เขาจะรับ ส่วนใหญ่จะเป็นปี 3 หรือ 4
- ถ้าอยากฝึกในส่วนของออกกองให้ไปที่ จอกว้าง หรือ นาดาว ครับ (บ้านถ่ายของ GTH )

*แนะนำนะครับ เรื่องทางเข้าฝึกงานให้นำพอทงานไปสมัครในบ้าน2หลังนี้เลยครับ ถ้าไปตรงจังหวะที่บ้านมีงาน+พอทเราดี ยังไงก็ได้ฝึกงานแน่นอนครับ
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
1309
ความดี
985
เครดิต
924
จิตพิสัย
1192
จังหวัด
พี่เคยฝึกงานที่ สวัสดีทวีสุข เป็นบ้านเล็กๆอยู่ด้านซ๊ายของ GTH ทำเรื่อง Post
แต่ถ้าอยากออกกอง ไปจอกว้าง หรือนาดาวบางกอก อยู่ตรงข้ามกับ GTH เป็น ทาวเฮ้าส์เล็กๆ ลองถามพี่ยาม ที่ GTH ดูก็ได้ครับ แต่ ปี 1 คงยากนะไม่ค่อยเห็นเค้ารับ อย่างที่ คุณ  thitinon บอกครับ ขอให้โชคดีครับน้อง
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
12
ความดี
71
เครดิต
12
จิตพิสัย
41
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2014-04-18
แล้วถ้าผมจบป.ตรี มาใหม่ๆด้านออกแบบผลิตภัณฑ์ แต่ผมอยากทำงานเกี่ยวกับ ฝ่ายอุปกรณ์ประกอบฉาก (Props) ผมจะสามารถสมัครหรือติดต่อที่ใครได้แล้วเค้าจะรับไหมครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้