สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 40569เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

การลดระดับเสียง Premiere Pro CS6

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
523
ความดี
495
เครดิต
398
จิตพิสัย
1263
จังหวัด
ภูเก็ต
รบกวนท่า แอดมินด้วยครับ หัดเล่น Adobe Premiere Pro CS6 ไม่ทราบหากต้องการลดระดับเสียง ให้ค่อยๆๆ เบาลง ทำไงครับ ผมลดได้แบบ ทั้งคลิปแต่ถ้าอยากได้แบบ ค่อยๆๆๆลดลงมา ทำไงครับ ขอบคุณครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
523
ความดี
495
เครดิต
398
จิตพิสัย
1263
จังหวัด
ภูเก็ต
ผมลอง show keyframe เวลาเลื่อนระดับเสียงบางจุดให้เสียงเบา ไม่ได้อ่ะครับ เช่น ความยาย 10 วินาที จะให้เสียงค่อยๆลดลง ที่ 8 วินาที ถึง 10 วินาทีสุดท้าย  
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
3266
ความดี
2506
เครดิต
2386
จิตพิสัย
2993
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
เอาง่ายๆ ใช้ Audio Transition ก็ได้ครับ เลือกที่ crossfade > constant  power มันจะเบาลง แต่ถ้าเอาไปติดกับคลิบถัดไป มันจะกลายเป็นเฟดเสียงนะครับ

หรืออีกวิธี เลือก show waveform แล้วคลิกที่ show keyframe ที่เป็นจุดๆ แล้วก็ดึงลึงดึงขึ้นได้เลย
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้