สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2112เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

ตัดเวกัสแล้วเวลาเคลือนไหวมันมีเส้นครับ

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
4311
ความดี
2401
เครดิต
2294
จิตพิสัย
1775
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

คือในโปรแกรม พรีเมียร์ มันสามารถใส่ Deinterlace แต่ผมไม่เคยใส่ใน Vegas เลยครับ แล้วไม่รู้ว่ามันอยู่ไหนด้วยครับ แล้วมันมีหรือเปล่าก็ไม่รู้ครับ ใครพอทราบรบกวนด้วยน่ะครับ

ขอบคุณครับ
เงิน
14841
ความดี
10868
เครดิต
10002
จิตพิสัย
15544
จังหวัด
1.คลิปที่ถ่ายมา ทั้งหมด/ส่วนใหญ่ เป็น Interlace อยู่แล้วรึเปล่าครับ?

2.ถ้าใช่ ก็แนะนำว่าให้ตัด/เรนเดอร์เป็น Interlace ไปเลยครับ จะได้ภาพที่ดีที่สุด ส่วนคลิปส่วนน้อยที่เป็น Progressive ก็ปล่อยไปตามนั้นเลย Project Properties ก็ตั้งประมาณตามรูปครับ

ยกเว้นว่าถูกบังคับมา ว่างานที่ได้"ต้อง"เป็น Progressive เท่านั้น...ซึ่งผมก็แนะนำว่า หาโปรแกรมอื่นๆ มาแปลงไฟล์+Detinterlace เอาอีกทีดีกว่าครับ
  • รูปภาพ:project properties.jpg
ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
8766
ความดี
11326
เครดิต
12134
จิตพิสัย
12350
จังหวัด

1. คลิกขวาที่คลิป เลือก Propertie
2. ติ๊กถูกที่ช่อง Reduce interlace flicker

ปล. เวลาตั้งค่า field ของโปรเจ็ค และ Render ออกไป
ก็ตั้งให้เหมือนกับคลิปที่ถ่ายมานะครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้