สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2393เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

ช่วยหน่อยค่า มีปัญหากับโปรแกรม

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
663
ความดี
674
เครดิต
583
จิตพิสัย
612
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
สวัสดีค่าพี่ๆชาวไทยดีฟิล์ม
หนูชื่อพิมเคิลนะคะ อายุ15ปี เคยฝากผลงานให้ติชมในอีกบอร์ดแล้ว http://www.thaidfilm.com/read.php?tid=22468 อันนี้เลยค่ะ

ต้อนนี้หนูใช้ final cut pro x อยู่ค่ะ แล้วมีปัญหานึงซึ่งมันนอยด์มาก แต่ไม่รู้จะแก้ยังไง 555 รบกวนพี่ๆช่วยดูให้หน่อยนะคะ

เวลาตัดออดมาแล้วมันจะมีบางช่วงในคลิปที่มันจะเด้งๆ แบบภาพเดิมเล่นซ้ำติดๆกันแล้วก็ตัดภาพไปฉากต่อไปเลยอ่ะค่ะ ไม่รู้ว่าเกิดจากอะไรแล้วแกยังไง

มีตัวอย่างในคลิปนี้ นาทีที่ 1.15-1.17 ค่ะ รบกวนพี่ๆด้วยนะคะ หนูจนปัญญาแล้วจริงๆ หาทางแก้ไขไม่ได้ ต้องลบทั้งโปรเจคแล้วตัดใหม่หลายโปรเจคแล้วค่ะ ขอบคุณมากๆนะค้า

ake
เงิน
34014
ความดี
117475
เครดิต
125435
จิตพิสัย
118050
จังหวัด
เชียงใหม่

clip นั้นมีปัญหาหรือเปล่า หรือว่าตัดใหม่เปลี่ยน clip แล้วมีปัญหาที่เวลาเดิมครับ

ถ้า clip นั้นมีปัญหา ลองแปลงไฟล์ก่อนตัดครับปัญหาอาขจะหาย
แต่ถ้ายังเป็นในช่วงเวลาเดิมที่นาทีกว่าๆ ลองจัดการเรื่อง effect กับ ram หรือลงโปรแกรมใหม่ครับ

ไม่หาย pm มาบอกนะครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้