สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2048เข้าชม
  • 4ตอบกลับ

ผมมีคำถาม ถามหน่อยครับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
53
ความดี
116
เครดิต
33
จิตพิสัย
45
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ผมมีคำถาม ถามหน่อยครับ คือผมสนใจตัวกล้อง หนอน 70D คือหลายคนพูดว่าตัวนี้โดดเด่นเรื่อง การถ่ายภาพเคลื่อนไหว.....ซึ่งผมก็ตัดสินใจจะเล่นตัวนี้ เพราะจะเอามาทำทรีซิทเก็บภาพเคลื่อนไหว VDO ครับ แต่ทีนี้ผมก็มานั่งคิดว่า แล้วภาพนิ่งตัวนี้ไม่โอเคหรือ??...เพราะมีแต่คนพูดถึงแต่ภาพเคลื่อนไหวอ่ะครับ
เงิน
80
ความดี
144
เครดิต
77
จิตพิสัย
130
จังหวัด
ผมใช้ถ่ายรูปก็โอเคนะ คุณภาพจัดว่าดี ที่สำคัญถ่ายง่ายด้วย
เงิน
94
ความดี
155
เครดิต
88
จิตพิสัย
199
จังหวัด
70D ผมว่า เค้าเด่นทั้งสองอย่างนะ ในกล้องระบบนี้ ทั้งภาพเคลื่อไหว และภาพนิ่ง เพราะเสริม Dual Pixel CMOS AF เข้ามาทำให้ภาพเคลื่อนไหวไม่หลุดโฟกัสไม่วืดเข้าวืดออก จากปัญหาที่ผ่านๆมาของการใช้กล้อง DSLR ถ่าย VDO สำหรับภาพนิ่ง DIGIC 5+ และระบบออโต้โฟกัสแบบ All Cross Type ซึ่งมาช่วย ระบบออโต้โฟกัสที่รวดเร็วและแม่นยำ เหมาะอย่างยิ่งสำหรับการถ่ายภาพกีฬาหรือภาพแอคชั่น ด้วยความสามารถในการถ่ายภาพต่อเนื่องความเร็วสูงที่ 7 ภาพต่อวินาที ระบบออโต้โฟกัสแบบ All Cross Type AF 19 จุด และ Dual Cross Type ที่จุดกึ่งกลาง ทำให้สามารถจับโฟกัสวัตถุรวดเร็วแม่นยำ แม้เป้าหมายจะเคลื่อนไหวในทิศทางที่ยากต่อการคาดการณ์
เงิน
53
ความดี
116
เครดิต
33
จิตพิสัย
45
จังหวัด
ขอบคุณมากครับ...งั้นผมคงไม่ต้องห่วงอะไร ห่วงแต่ฝีมือในการถ่ายภาพของตัวเองก็พอใช่ไหมครับ 555
เงิน
103
ความดี
181
เครดิต
110
จิตพิสัย
146
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2013-11-13
ตัวนี้ผมว่าทั้งภาพนิ่งและภาพเคลื่อนไหว ดีทั้งคู่ครับ อันนี้ผมลองถ่ายวันทีไปรับกล้องมาครับ

รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้