สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2167เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

ใช้ Anchor แล้วลากย้ายตำแหน่งไม่ได้

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
1880
ความดี
826
เครดิต
851
จิตพิสัย
1021
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ผมเห็นวีดีโอการสอนของ MV-นายโอ การทำลำแสงลากผ่านตัวหนังสือมาครับ เลยลองทำตาม แต่มีปัญหาว่า.....
ตอนแรกผมทำ font ไว้ 2track แล้วก็ทำให้ข้างบนเป็นสีสว่าง พอเริ่มคลิกที่ mask นี่แหละครับ จะเห็นตัวที่เป็นปากกาชื่อว่า Anchor มั๊งนะครับ เมื่อผมทำเป็นวงกลมหรือวาดเป็นลำแสงแล้วลากตำแหน่งให้เคลื่อนไหวไม่ได้ครับ มันกลายเป็นการเพิ่มจุด หรือการวาดเพิ่ม ทั้งๆ ที่ผมไปคลิกที่ normal edit แล้วนะครับ
ผู้รู้ช่วยผมทีครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
1880
ความดี
826
เครดิต
851
จิตพิสัย
1021
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
เงียบเบย พยายามทำแล้ว ไม่เห็นได้เลย ผมไปตั้งค่าอะไรไว้เนี่ยะ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้