สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2555เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

ขายอุปกรณ์เสรีมชุด Rig

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
822
ความดี
315
เครดิต
396
จิตพิสัย
81
จังหวัด
ปทุมธานี
หากผมจะผลิตอุปกรณ์เสริมและข้อต่อชุด RIG อยากทราบว่าจะมีคนซื้อมั้ยครับ
แล้วควรจะขายราคาเท่ากับท้องตลาดหรือไม่ แล้วมีข้อแนะนำ ข้อสั่งเกตุ และข้อควรระวังอย่างไรบ้าง

ขอบคุณครับ  

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
5322
ความดี
3579
เครดิต
2052
จิตพิสัย
2094
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ขึ้นอยู่กับราคา และ คุรภาพ รวมไปถึงการใช้งานได้จริง  เมื่อเทียบกับของยี่ห้อหรือของที่มีในตลาดครับ
และการที่จะขายดิบขายดี การตลาดต้องดีพอสมควรครับ หลากหลายช่องทาง หาพอร์ทเน่อ บลา บลา ^^
บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 1 คะแนน ความดี +1 ซ่อน
sakchai533 ความดี +1 2014-01-31 -
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
822
ความดี
315
เครดิต
396
จิตพิสัย
81
จังหวัด
ปทุมธานี
ขอบคุณครับ

วัสดุที่ผมใช้จะเป็นอลูมิเนียมซะส่วนใหญ่

ส่วนคุณภาพ  ไม่ต้องห่วงครับ ผมทำขาย

ออกตัวก่อนว่าแรกเริ่มเดิมทีต้องการทำออกมาใช้เอง แล้วไม่อยากให้เหมือนใคร เลยเขียนแบบขึ้นมาแล้ว
ลองทำจากวัสดุเหลือใช้ เช่น ท่อพีวีซี ไม้ และเศษพลาสติดทั่วไป ผลปรากฏว่าใช้งานได้ในระดับหนึ่ง จึงคิดจะผลิตเป็นโลหะขึ้นมาเพื่อความคงทน และประสิทธิภาพที่ดียิ่งขึ้น แต่ต้นทุนวัสดุสูงพอควร เพราะต้องซื้อยกชิ้น
(เช่น  อลูมิเนียม ฯ ) เลยคิดจะทำออกแบ่งขายครับ เดิมตั้งใจว่าจะขายราคาไม่สูงนัก คิดราคาวัสดุ
กับค่าจ้างผลิต + กำไร 10 % เพื่อให้สามารถซื้อได้ง่าย ขายได้คล่อง

หากใครต้องการชิ้นงานแบบไหนหรืออย่างไรลองเข้าโพสดูนะครับ ถ้ารูปแบบไม่อยากจะลองทำดู
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
5322
ความดี
3579
เครดิต
2052
จิตพิสัย
2094
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
น่าสนใจครับ ลองทำออกมาแล้วเอามาให้ทดสอบบ้างนะครับ ^^
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้