สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1727เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

Footage ความยาวประมาณ ชั่วโมงกว่า แต่ import เข้า premiere pro CS6 มองเห็นใน Timeline แค่ 12 นาทีกว่

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
20
ความดี
69
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
Footage ความยาวประมาณ ชั่วโมงกว่า แต่ import เข้า premiere pro CS6 มองเห็นใน Timeline แค่ 12 นาทีกว่าๆเอง ใครเจอปัญหานี้มั่งครับ เป็นไฟล์ .avi ครับ ที่ import เข้าไป ผู้รู้ใครพอแก้ปัญหาให้ได้มั่งครับผม  ของคุณครับ
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
20
ความดี
69
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
Footage ความยาวประมาณ ชั่วโมงกว่า แต่ import เข้า premiere pro CS6 มองเห็นใน Timeline แค่ 12 นาทีกว่
แต่พอ แปลง footage อันเดิมนั้นแหละ เป็น H.264 (MP4) แล้ว import เข้า premiere pro CS6 เห็น ความยาวของ Footage ชั่วโองกว่าใน timeline ครบเลยครับ งง มากๆ กูรู ใครช่วยตอบทีครับ จิงๆ ไม่อยาก import H.264 เพื่อที่จะเอามาตัดต่อด้วย เพราะยังไงก็ต้อง codec เป็น H.264 อีกทีอยู่แล้วตอนหลังจากตัดต่อเสร็จ กัวว่า codec เป็น H.264 ตอนเอาเข้ามาตัดต่อ แล้ว ก็ codec เป็น H.264 อีกที หลังตัดต่อเสร็จ จะทำให้ คุณภาพวิดีโอมัน lossy เยอะครับ อยากตัดต่อด้วย ไฟล์ AVI มากกว่า แต่ ปัญหาคือ พอเอา AVI เข้าไปใน premiere เพื่อตัดต่อ กลับมองเห็นไม่ครบครับ (เห็นแค่ประมาณ 12 นาทีกว่าๆเอง) ทำไงดี
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้