สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2189เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

Teaser / Trailer Dreadout : The 1st Live Action Project

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
1584
ความดี
598
เครดิต
519
จิตพิสัย
838
จังหวัด
ปทุมธานี
สวัสดีครับ Dreadout นั้นเป็นเกมแนวสยองขวัญจากประเทศอินโดนีเซีย ซึ่งไม่แน่ใจว่ามีท่านใดในนี้เคยเล่นมาก่อนบ้างหรือเปล่า โดยเนื้อเรื่องจะเกี่ยวกับเด็กนักเรียน ม.ปลาย กลุ่มหนึ่งได้ไปเที่ยวแล้วเกิดหลงทางและไปพบกับเมืองร้างแห่งหนึ่ง ซึ่งมีเรื่องเหนือธรรมชาติ โดยนางเอกมีพลังที่จะสามารถใช้อุปกรณ์ Gadget กล้องต่าง ๆ สามารถถ่ายภาพวิญญาณได้ อะไรประมาณนี้ครับ (ส่วนรายละเอียดทั้งหมดยังไม่ทราบเท่าไหร่เนื่องจากตัวเกมเป็นแค่ Demo ทดลองเล่นตัวเต็มยังไม่ออกจำหน่าย)

เข้าเรื่องเลยแล้วกันครับ
เนื่องจากว่าวันนึงผมเล่นแล้วเกิดชอบมาก ๆ เลยมีไอเดียว่าจะลองเอาจากใน Demo มาประยุกต์และทำเป็น Live Action ที่ใช้คนแสดงจริง จึงเป็นที่มาของ Dreadout : The 1st Live Action Project ครับ

แนะนำติชมได้นะครับเพื่อการพัฒนาใน Project ต่อไป

Teaser ตัวแรกเมื่อปลายปี 12/2013

Teaser Trailer ตัวล่าสุดครับ 04/2014

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
885
ความดี
779
เครดิต
679
จิตพิสัย
1087
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ชอบๆๆ นายใช้เทคนิคใหนบ้าง บอกหน่อยดิ เป็นความชอบสวนตัวเราชอบงานเนวนี้
ระดับ : สมาชิก II
เงิน
1584
ความดี
598
เครดิต
519
จิตพิสัย
838
จังหวัด
ปทุมธานี
ถ้าเทคนิคการตัดผมจะใช้แบบ Jumpcut ชนถี่ ๆ ครับ Reference จากเรื่องตระกูล House On Haunted Hill ครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้