สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2692เข้าชม
  • 4ตอบกลับ

สอบถามการทำรายการทอดสดโทรทัศน์วงจรปิดภายในโรงเรียน

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
70
ความดี
79
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
แพร่
ตอนนี้ระบบโทรทัศน์วงจรปิดติดตั้งพร้อมใช้งานทุกห้องแล้ว รวมถึงห้องออกอากาศถ่ายทอดสดในโรงเรียน
การเชื่อมต่ออุปกรณ์ผมเป็นแบบนี้ครับ

กล้องวิดีโอ Haddycam -->Video Capture Card --> คอมพิวเตอร์ --> อยากให้สามารถถ่ายทอดสดได้(คำถามตามด้านล่างเลยครับตรงส่วนนี้)

ขออนุญาติสอบถามเป็นข้อๆ ดังนี้ครับ
1. ใช้โปรแกรมอะไรถึงจะสามารถถ่ายถอดสดแบบในทีวีได้ครับ เช่น ใส่โลโก้ มีตัวหนังสือวิ่งด้านล่างจอ ฯลฯ
2. ผมลองใช้โปรแกรม wirecast สามารถ ทำได้ตามข้อ 1 แต่ ไม่สามารถตั้งค่าให้มันแสดงผลแบบถ่ายทอดสดได้ ท่านผู้รู้พอมีวิธีแนะนำไหมครับ
3. หรือมีวิธีไหน โปรแกรมอะไร รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ

เงิน
70
ความดี
79
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
แพร่
รบกวนท่านผู้รู้แนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
ระดับ : สมาชิก II
เงิน
343
ความดี
356
เครดิต
345
จิตพิสัย
151
จังหวัด
ชลบุรี
ไม่เคยทำถ่ายทอดสดภายในเหมือนกันครับ แต่สนใจอยู่ อาจต้องมีอุปกรณ์เพิ่มหรือเปล่าเพื่อความสะดวกและง่ายครับ ผมสนใจตัวนี้อยู่ครับ ของBlackmagic Design ครับ ATEM Television Studio
Affordable SDI/HDMI broadcast switcher with built in H.264 encoder! สามารถ ถ่ายทอดสดได้หลายกล้องสลับไปมาใช้ควบคุมค้วยคอมพิวเตอร์ผ่านโปรแกรม ใส่โลโกกราฟฟิคได้ควบคุมเสียง ราคา ประมาณ4หมื่ลองเข้าไปดูข้อมูลที่ http://www.blackmagicdesign.com/products ก่อนก็ได้นะครับ
เงิน
70
ความดี
79
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
แพร่
อ้างอิง
อ้างอิงโพสต์2 ต้นฉบับโพสต์โดยthammarongเมื่อ2014-07-15 11:07เผยแพร่ :
ไม่เคยทำถ่ายทอดสดภายในเหมือนกันครับ แต่สนใจอยู่ อาจต้องมีอุปกรณ์เพิ่มหรือเปล่าเพื่อความสะดวกและง่ายครับ ผมสนใจตัวนี้อยู่ครับ ของBlackmagic Design ครับ ATEM Television Studio
Affordable SDI/HDMI broadcast switcher with built in H.264 encoder! สามารถ ถ่ายทอดสดได้หลายกล้องสลับไปมาใช้ควบคุมค้วยคอมพิวเตอร์ผ่านโปรแกรม ใส่โลโกกราฟฟิคได้ควบคุมเสียง ราคา ประมาณ4หมื่ลองเข้าไปดูข้อมูลที่ http://www.blackmagicdesign.com/products ก่อนก็ได้นะครับ  

ขอลองดูก่อนนะครับ ขอบคุณครับ
ระดับ : สมาชิก II
เงิน
343
ความดี
356
เครดิต
345
จิตพิสัย
151
จังหวัด
ชลบุรี
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2014-07-16
ได้เรื่องยังงัย..มาเล่าสู่กันฟังมั่งนะครับ..
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้