สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2289เข้าชม
  • 4ตอบกลับ

ซื้อเครื่องแปลงเทปเป็น MP3 ได้ที่ไหนครับ

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
699
ความดี
910
เครดิต
781
จิตพิสัย
1483
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ในเวบเห็นต้องสั่งซื้อครับ
อยากไปซื้อเลย

หรือว่ามีวิธีแปลงแบบอื่นๆไหมครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
2698
ความดี
2104
เครดิต
2261
จิตพิสัย
2068
จังหวัด
นครปฐม
ซื้อเครื่องเล่นเทปครับ ต่อสายเข้า line in ของคอมพิวเตอร์ หาโปรแกรม mp3 record ลง แล้วก้ออัดได้เลยครับ
ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
12508
ความดี
9479
เครดิต
9051
จิตพิสัย
10356
จังหวัด
mp3 คือไฟล์เพลง ใช่หรือไม่ สามารถแปลงโดยโปรแกรม nero หรือโปรแกรมประเภทแปลงเสียง เช่น soundforge หรือ โปรแกรมแปลงไฟล์ เช่น format factory ได้ครับ
แต่ถ้าเป็น mp4  ก็เรนเดอร์จากโปรแกรมตัดต่อ
แต่ถ้าจะโหลดม้วนเพลงแปลงเป็น mp 3 เครื่องเป็น xp ให้ตั้งค่า record sound เป็น mix  แล้วเปิดบันทึกด้วย soundforge  หากเครื่องเป็น win 7 ให้ต่อสาย line out จากเครื่องเปิดเพลง และต่อ line in เข้าที่ pc และเปิดบันทึกครับ
เงิน
14841
ความดี
10868
เครดิต
10002
จิตพิสัย
15544
จังหวัด
แยกเป็น 3 กรณี

1.มีหลายม้วน&มีเครื่องเล่นเทปที่ใช้ได้ดีอยู่แล้ว ให้ทำแบบข้างบนบอกครับ
2.มีหลายม้วน แต่ไม่มีเครื่องเล่นเทปแล้ว ให้ซื้อเครื่องแบบที่มีขายๆกันในเว็บนั่นแหละ ใช้สะดวกดีครับ เพราะมี usb เสียบเครื่องคอมพ์ได้โดยตรงเลย
3.แต่ถ้ามีไม่มาก 5-10 ม้วน และไม่มีเครื่องเล่นเทปแล้ว จ้างเค้าเอาดีกว่าครับ เอาไปให้ลองฝีมือซักม้วนเดียวก่อน ถ้าดีก็ค่อยจ้างทำที่เหลือเอาก็ได้

(แอบเนียนนิดส์นึง) ผมมีเครื่องเทป usb ที่ว่าอยู่ตัว ไม่ได้ใช้งานแล้ว ถ้าสนใจผมส่งให้ถูกๆเลยครับ
หรือถ้าคิดแล้วตกข้อ 3 ก็ติดต่อมาได้เลย ผมก็รับทำอยู่เหมือนกัน
uko
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
14
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2014-08-27
อ้างอิง
อ้างอิงโพสต์3 ต้นฉบับโพสต์โดยmr.nantawatเมื่อ2014-08-13 09:58เผยแพร่ :
แยกเป็น 3 กรณี

1.มีหลายม้วน&มีเครื่องเล่นเทปที่ใช้ได้ดีอยู่แล้ว ให้ทำแบบข้างบนบอกครับ
2.มีหลายม้วน แต่ไม่มีเครื่องเล่นเทปแล้ว ให้ซื้อเครื่องแบบที่มีขายๆกันในเว็บนั่นแหละ ใช้สะดวกดีครับ เพราะมี usb เสียบเครื่องคอมพ์ได้โดยตรงเลย
3.แต่ถ้ามีไม่มาก 5-10 ม้วน และไม่มีเครื่องเล่นเทปแล้ว จ้างเค้าเอาดีกว่าครับ เอาไปให้ลองฝีมือซักม้วนเดียวก่อน ถ้าดีก็ค่อยจ้างทำที่เหลือเอาก็ได้
.......

สนใจเครื่องเทป usb ที่ว่าครับ สอบถามราคาหลังไมค์ไปแล้วนะครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้