สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 6932เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

Export .MOV  :Video Codec Format (XDCAM HD422) ทำไงครับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
40
ความดี
79
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ

พอดีต้องทำไฟล์ส่งช่อง 9
Video Codec : XDCAM HD422
File : MOV
ใช้ Premier Pro CS6 Ver. PC ไม่สามารถ Export ไฟล์นามสกุลข้างต้นได้ ต้องทำยังไงครับ ถึงจะสามารถ Export งานได้ครับ

รบกวนด้วยนะครับ
เงิน
14841
ความดี
10868
เครดิต
10002
จิตพิสัย
15544
จังหวัด
http://forums.creativecow.net/thread/3/929963

จากท้ายกระทู้ข้างบน

"...Hi there,

You cannot export XDCAM as a .mov unless you are a) on a Mac b) have FCP or similar loaded onto the system. If you're on Windows, I can't think of anything off the top of my head..."

ถ้าเป็นผม คงต้องร้องว่า ชิหัย ละครับ
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
849
ความดี
654
เครดิต
561
จิตพิสัย
367
จังหวัด
ใช้บริการ รับแปลงไฟล์ XDCAM ครับ แถวๆ town in town ครับ
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
40
ความดี
79
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
ขอบคุณทั้ง 2 ท่านมากครับ

ตอนนี้ผมไปจบกระบวนการด้วย MAC ครับ เหนื่อยหายอยากเลยครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้