สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1771เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

เอาหนังสั้นมาฝากครับ 6 นาที เป็นโมเดลกระดาษแอคชั่น

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
76
ความดี
123
เครดิต
44
จิตพิสัย
305
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
สวัสดีครับ ผมมีคลิปวิดีโอหนังสั้นมาฝากครับ เป็นโมเดลเครื่องบินกระดาษแอคชั่นแฟนตาซี 4 นาที เบื้องหลัง 2 นาที ใช้มือถือถ่ายครับ ผมไม่ค่อยสันทัดการส่งหนังสั้น ผมไม่ได้เรียนมาด้านนี้ แต่ก็ใจรักครับ ไม่รู้ว่า หนังจริง ๆ เขาทำกันยังไง อยากเห็นกองถ่ายหนังจริง ๆ สักครั้ง    

อดทนชมให้ผ่านนาทีแรกให้ได้นะครับ     ผมใช้ชื่อหนังว่า Battle in the room ขอบคุณครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
7698
ความดี
7855
เครดิต
7178
จิตพิสัย
8977
จังหวัด
กระบี่
อยากแรกต้องบอกก่อนเลยนะครับว่า............................เจ๋งมากก

ขอติก่อนนะครับ
สำหรับผม ขอติเรื่องเนื้อหาที่ต้องการสื่อนิดหน่อยครับ ควรจะมีข้อคิดให้คิดต่อด้วย
ว่าได้อะไรจากเรื่องนี้ การที่มีเครื่องบินยิงกันมันจะดูไม่มีความแตกต่างจากคลิปทั่วๆ ไป
เลยอยากให้ใส่ข้อคิด หรือ ที่เขาเรียกว่า Theme (ธีม) เช่น ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว , เพื่อนแท้ คือ เพื่อนในยามยาก ..... ลองหา Theme ของเรื่อง สร้างมันขึ้นมาด้วยตัวเอง แล้วหนังของเราจะออกมาน่าสนใจ และน่าติดตามมากขึ้นครับ ประมาณนี้แหละครับ ความเห็นส่วนตัวเท่าที่เคยทำหนังมา

ติไปแล้ว ขอชมบ้างแล้วกันนะครับ
พวกคุณมีความตั้งใจที่จะทำมากๆ มีการวางแผน มีการเขียนสตอรี่บอร์ด ซึ่งการวาดบอร์ดนี้
เป็นสิ่งหนึ่งที่คนทำหนังสั้น ไม่ค่อยทำกัน อีกอย่างคุณจริงจังทุกกระบวนการ ถึงเอฟเฟคจะ
ไม่หวือหวาอะไร ขอชื่นชมครับ
การมีเครื่องบินมายิงกันในห้องแคบๆ เป็นอะไรที่ผมไม่เคยดู ถึงตัวเอฟค ความชัดของกล้องจะไม่โดดเด่นอะไร แต่มันก็ตรึงผมให้ดูจนจบ นี่แสดงว่าคุณมีพรสวรรค์เรื่องนี้อยู่พอควร
ที่เหลือ ก็อยู่ที่คุณแล้วล่ะ ว่าจะเก็บซ่อนมันใว้ในหลืบลิ้นชัก หรือ จะดึงมันออกมาทุกวี่ทุกวัน จนเป็นอาชีพ

ขอเป็นกำลังใจนะครับ และก็ขอติดตามคุณคนนึงล่ะ ว่าจะมีอะไรออกมาให้ดูอีก

พอดีผมมีรายการนึง เป็นรายการ ถ่ายหนัง ที่สอนเรื่องต่างๆ ของผมเอง
ว่างๆ ก็คลิกเข้าไปดูได้นะครับ แปะใว้ เผื่อเป็นประโยชน์

เงิน
76
ความดี
123
เครดิต
44
จิตพิสัย
305
จังหวัด
จะเรียนรู้ไปเรื่อย ๆ ขอบคุณครับ
เงิน
76
ความดี
123
เครดิต
44
จิตพิสัย
305
จังหวัด
หนังเรื่องนี้ ผมกำลังทำเรื่องเต็มครับ ที่เห็นเป็น Battle in the room   The trailer.  Coming soon in my channel .  ถ้าทำเสร็จแล้ว จะเอามาโพสต์ที่นี่ ที่แรกเลยครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้