สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 3374เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

อยากให้พี่ๆ ช่วยดูพล๊อตหนังให้ครับ ว่าได้รึเปล่า

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
7698
ความดี
7855
เครดิต
7178
จิตพิสัย
8977
จังหวัด
กระบี่
สวัสดีครับพี่ๆ ทุกคน คือ ผมได้เขียนพล๊อตหนังเรื่องนึง
แต่ไม่แน่ใจว่ามันใช้ได้ไหม เลยอยากเอาให้พี่ๆ ช่วยอ่าน แล้วแนะนำให้ผมหน่อยนะครับ
ขอบคุณมากๆ ครับผม

Plot

เด็กหมา’ลัยติดโซเชี่ยล ติดเกม เขาขี้เกียจทำการบ้าน ผัดวันประกันพรุ่งเรื่อยไป แม้เพื่อนจะเข้ามาเตือนแล้วก็ตาม ในขณะเล่นเกมยิง อีกมิติในความคิดเขา ตัวโคลนนิ่งของเขาอีกคนเดินมาเตือนเขาในเกม แต่เขากลับใช้ปืนกลในมือยิงจนตาย ตัวโคลนเข้ามาในเกมเพื่อชวนทำการบ้านอีกครั้ง เขาไม่สน หนำซ้ำยังฆ่าทิ้งโดยไม่ใยดี จนวันสุดท้ายของการส่ง ตัวโคลนของเขาพกอาวุธปืนมาเต็มพิกัด กระหน่ำยิงเขาจนตายคาที่ เขาตื่นจากความฝันหน้าคอม ปิดคอม แล้วห้ามใจตัวเองไปเปิดการบ้านทำ
ake
เงิน
34014
ความดี
117475
เครดิต
125435
จิตพิสัย
118050
จังหวัด
เชียงใหม่

เนื้อเรื่องเรียบไปครับ ไม่มีจุดเปลี่ยนและจุดหักมุม
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
732
ความดี
677
เครดิต
683
จิตพิสัย
601
จังหวัด
นคราชสีมา
ผมก็ว่าเรียบ เดาทางได้ง่ายครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้