สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2119เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

Feelworld EVF มีใครเคยลองใช้บ้างไหมครับ?

ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
499
ความดี
3770
เครดิต
3962
จิตพิสัย
3185
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

Electronic Viewfinder ตัวแบบในรูปเลยคร้าบ มีพี่ๆคนไหนเคยได้ลองของจริงบ้างหรือเปล่าครับ
ผมกำลังศึกษาอยู่ว่าจะซื้อดีไหม เพราะราคาต่างกับแบรนด์ดีๆมากเลย
(ตัวในรูปยี่ห้อ feelworld ราคาในebay 7-8 พันได้ครับ)

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
18429
ความดี
16825
เครดิต
18409
จิตพิสัย
16503
จังหวัด
เชียงใหม่

เคยซื้อมาแล้วครับ เล็กกระทัดรัดดีครับ สีจอไม่ตรงถ้าเทียบกับแบรนดัง แต่พอได้ไม่น่าเกลียดครับ มีโหมดต่างๆหาดูใน ยูทูป ประเด็นสำคัญคือ มันเป็นจอจีนเพราะแบบนั้นความทนทาน ถือว่าต่ำมากครับ รุ่นนี้ผมซื้อมาใช้ 2 งาน วางไว้เฉยๆเป็นเส้นขึ้นคาดจอเลยครับ โชคดีที่ส่งคืนได้ผมเลยเอาเงินคืนแม่มเลย ถ้าแนะนำเก็บเงินอีกนิดไปจอ ดีๆเลยครับ พวกแบรน smallHD แพงหน่อยแต่คุ้มยาวครับ หรือถ้างบจำกัดจริงๆ Sony ก็ได้ครับ
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
499
ความดี
3770
เครดิต
3962
จิตพิสัย
3185
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ตอบกลับโพสต์ 1 โพสต์ของ (shimagu)
พังง่ายขนาดนั้นเลยหรอเนียครับ ผมไม่เสี่ยงดีกว่า
ไม่ทราบว่าของ Sony เป็นตัวไหนหรอครับไม่เคยเห็นของยี่ห้อนี้เลย แล้วราคาต่างกับ SmallHD มากไหมครับน่าสนใจดี
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้