สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2318เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

plugin PR กับ AE สามารถใช้ร่วมกันระหว่าง CS5 กับ CS6 ได้หรือไม่ครับ?

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
9108
ความดี
7682
เครดิต
7536
จิตพิสัย
7938
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

สอบถามผู้ที่เคยมีประสบการณ์ การเปลี่ยนเวอร์ชั่นครับ

plugin PR กับ AE สามารถใช้ร่วมกันระหว่าง CS5 กับ CS6 ได้หรือไม่ครับ? ไม่ว่าจะเป็นการเรียกใช้จากโปรแกรม หรือ Copy มา

ตอนนี้ในเครื่องมี Master Collection ทั้ง 2 เวอร์ชั่น เพิ่งลง CS6 ไปสดๆ

แต่ยังไม่ได้เอา CS5 ออกเพราะมีงานค้างอยู่ และ CS6 ยังไม่ครบถ้วนพร้อมใช้งาน

Plugin หลักๆที่ใช้และมีในเครื่องก็พวกตระกูล Magic bullet, Trapcode, BCC7, Optical Flares, Twixtor Pro

เลยอยากจะหาวิธีที่จะไม่ต้องมานั่งลง Plugin ใหม่ ไม่ทราบว่ามีวิธีมั้ยครับ จะ Copy มาดื้อๆก็กลัวมีปัญหา

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
9108
ความดี
7682
เครดิต
7536
จิตพิสัย
7938
จังหวัด

@nitiwiz ขอบคุณมากครับ
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
2365
ความดี
1445
เครดิต
1522
จิตพิสัย
1410
จังหวัด
จากที่ใช้มันแยกกัน แต่มันจะได้บางอัน ผมก็ใช้ทั้งสองเหมือนกัน แม้แต่โปรเจคก็ไม่สามารถเปิดข้ามกันได้เช่นกันครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้