สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1614เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

ตัดต่อช่วยแน่ะนำและสอนหน่อยคะ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
99
ความดี
158
เครดิต
99
จิตพิสัย
128
จังหวัด
สงขลา
— กระทำโดย ake โดยการย้ายจากกระดานข่าว ความรู้หลัก เมื่อเวลา(2014-11-26) —
ตัดต่อวีดีโอด้วย adobe premiere ใส่video effects และ video transtions ยังไงให้ดูออกมาสวย ช่วยสอนและแนะนำหน่อยค่ะ
ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
238
ความดี
11176
เครดิต
12244
จิตพิสัย
13014
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
การตัดต่อคือการเรียงลำดับภาพเหตุการณ์ ครับ จะรู้เรื่องไม่ไม่รู้เรื่องก็แล้วแต่ผู้ทำเลย
ผู้ตัดต่อมีหน้าที่เรียงลำดับความน่าสนใจไปตามโจทย์ที่ได้รับ
ส่วนจะสวยหรือไม่ บางทีไม่ได้ขึ้นอยู่กับทรานซิชั่นอย่างเดียว
แต่ ต้องขึ้นอยู่กับภาพที่ถ่ายมา และภาพกราฟฟิกที่ลงตัว พอดี
ส่วนโปรแกรมและ เครื่องมือในการตัดต่อก็หาค้นดูเอาครับ

ลองบอกแนวทางหนัง รายการ หรืองานที่คุณชื่นชอบมาหน่อยครับ
จะได้นึกออกว่าควรจะแนะนำอย่างไร
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
2365
ความดี
1445
เครดิต
1522
จิตพิสัย
1410
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ครับ หัดตัดแบบคัทชนดีกว่าครับ ดูหนังเยอะแล้วเขาตัดอย่างไร ภาพกว้าง ภาพขนาดกลาง ภาพขนาดใกล้ เขาเอามาต่อกันอย่างไร เริ่มจาก 30 วิก่อนก็ได้จากตัวอย่างหนังก็ดีครับ ลองดูเริ่มจากเรื่องที่เราชอบก่อน โหลดออกมาแล้วลองตัดสลับกันอยู่ ว่ามันจะดีกว่าหรือแย่กว่าต้นฉบับ ฝึกบ่อยครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้