สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1748เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

ทำงานเบื้องหลังนานๆ แก้เบื่อกันอย่างไรบ้างครับ?

ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
2192
ความดี
932
เครดิต
858
จิตพิสัย
1151
จังหวัด
ปทุมธานี
ปัจจุบัน ผมทำงานตัดต่อมา 3 ปีแล้ว

ก็ยังตัดต่อไปเรื่อยๆ ถือว่าโชคดีกว่าคนอื่นๆ ที่ประสบการณ์เจอมาทุกรูปแบบ

เริ่มจากบริษัทเล็กๆ มีงาน Scale ธรรมดา ข้ามมาเจอโปรดักชั่นมือใหม่ ที่ไม่เป็นงาน กลายเป็นว่า ต้องร่วมกันสร้าง

ลาออกมาหาอะไรใหม่ๆ เจอองค์กรขนาดกลาง แต่งานมหึมา จุดเปลี่ยนอยู่ที่นี่แหละครับ คือเจองานหนักมาก ชนิดที่ว่าทำเอาร่างกายหมดสภาพ

สุดท้ายก็ลาออก เพราะเริ่มใส่ใจสุขภาพมาก บวกกับเงินเดือนน้อย และคิดว่า หากป่วยขึ้นมา ก็คงไม่พอค่ารักษาอยู่ดี

โชคดี ได้อยู่กับองค์กรขนาดช้าง มาแรกๆไปไม่เป็นครับ เพราะเขาเป็นระบบมาก มากซะขนคนที่ทำงานหนักๆ ถึงกับหลับคาโต๊ะ เพราะงานเสร็จเร็ว แถมไม่ชินกับการกลับบ้านก่อนตะวันตกดินอีก

แต่ด้วยสัญชาตญาณมนุษย์ มันทำให้เราแปรปรวนได้ตลอดเวลา

จากที่เคยทำงานหนักๆ ทุกวันนี้เริ่มเบาลงๆๆ และน้อยลง แต่เงินเดือนยังมาตลอดนะครับ

คราวนี้ ความเบื่อมาเยือน อยากจะลาออกก็ใช่เรื่อง เพราะเริ่มอยู่ตัว บวกกับมีภาระ

ตอนนี้ก็ไม่รู้ว่าจะทำอะไรให้ตัวเองมีพละกำลังในการอยู่กับงานที่เราไม่สนุกให้ได้ครับ.......?

บทความที่เกี่ยวข้อง

เงิน
14841
ความดี
10868
เครดิต
10002
จิตพิสัย
15544
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
เป็นผม ผมรับงานนอกซะเลย ถ้าแบกรับความเสี่ยงได้นะ
ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
16287
ความดี
12895
เครดิต
13590
จิตพิสัย
13883
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

เห็นโพสนี้ สะท้อนอะไรบางอย่างให้ผู้บริหารองค์กรเหมือนกัน งานหนักไปก็ไม่ดี งานน้อยไปก็ไม่ดีเหมือนกัน ควรประคับประคองให้บริษัทได้มีงานต่อเนื่อง แปลกใหม่ อยู่เสมอ จริงๆ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้