สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2159เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

"MI:17"  ขอคอมเม้นท์ด้วยครับ

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
2620
ความดี
2623
เครดิต
2464
จิตพิสัย
2609
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
VTR งานเกษียณ..ที่พวกเราพยายามทำให้เป็นหนังสั้นแบบมี concept  แปลกใหม่
.. ต้องเอาบทสัมภาษณ์ดิบๆ นอก script  มา match กับเค้าโครงเรื่องที่คาดหวังกันไว้
..เน้นฮา ไม่เศร้า.. ได้ออกมาประมาณนี้ .. ขอคอมเมนท์ด้วยครับ

ปล.
-  กล้องหลัก 2 ตัว+อุปกรณ์ใกล้ตัว ไม่ได้เรียนด้านนี้ ใจรักกันครับ
-  ยังทำ CG ไม่เป็นครับ หา footage บน YouTube มาใช้ด้วยความเกรงใจ+หวั่นใจ แต่ลง end credits ไว้ให้อย่างละเอียดครับ.ขอบคุณมาตรงนี้ด้วยครับ

ake
เงิน
34014
ความดี
117475
เครดิต
125435
จิตพิสัย
118050
จังหวัด
เชียงใหม่

บางช่วงภาพสั่นมากครับ แต่โดยรวมผมชอบครับ
ถ้างานเกษียณมีคนทำให้แบบนี้ล่ะ เจ้าของงานปลื้มมากๆแน่เลยครับ
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
3384
ความดี
2607
เครดิต
2704
จิตพิสัย
2509
จังหวัด

ต้องบอกว่า iDea ดีมากครับ การจัดมุมกล้องต่างๆ ผมชอบครับ สนุกดี เนื้อเรื่องก็นำเสนอดีนะ ถ้าเป็นงานเกษียณผมคงไม่ดู แต่นี่นึกว่าหนังสั้นแนวแอคชั่น
ความเห็นครับ
CG เยอะเกินไปครับ เรื่องดี เอา CG ประกอบ พอครับ มีเยอะแล้วผมนี่มึนเลย
ภาพสั่นมากครับ แรกๆนึกว่านำเสนอภาพแทนสายตาแนวแอคชั่น นานไปอ้าว สั่นนี่หว่า
ภาพจั้มครับ ควรถ่าย 2 กล้อง ถ้า Interview ครับ ไม่งั้นตัดออกมามันก็จั้มเยี่ยงนี้แล
Sound Effect  เหมือนกับ CG ครับ เยอะ !

ปกติไม่ให้คอมเม้นใครครับ กลัวเค้าด่าเอา มึงเก่งตายเลย แต่นี่ ชอบล้วนๆครับ
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
2620
ความดี
2623
เครดิต
2464
จิตพิสัย
2609
จังหวัด
คุณ ake ขอบคุณสำหรับคอมเมนท์และกำลังใจดีๆ ที่ ทำให้พวกเราชื่นใจกันมากเลย
คุณ Aunsoton.  ยินดีและขอบคุณจริงๆครับที่ให้คอมเมนท์ ตรงใจและมีประโยชน์ในการพัฒนางานมากครับ. ไม่ต้องกังวลอะไรเลยครับ สิ่งที่เม้นท์มันตรงกับที่พวกเราหวั่นๆ และอยากจะพัฒนาให้ดียิ่งขึ้น....สร้างสรรค์มากครับ

ปล. มีเคล็ดลับการถ่ายด้วยมือเปล่าแล้วให้ภาพสั่นน้อยลงมั๊ยครับ?

ขอบคุณบอร์ดนี้ด้วยครับ.. เป็นที่พึ่งของคนรักหนังจริงๆ   
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้