สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2250เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

มีวิธีทำให้เครื่อง Export ได้เร็วขึ้นมั้ยครับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
70
ความดี
79
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ผมใช้  premiere 5.5

สเปกเครื่อง
Core i7 2600k 3.4 G
Ram 32 G
preview GTX 560 + Matrox RTx 2

เข้าใจนะครับว่ามันอาจเกิดจากหลายอย่างที่ทำให้ช้าเวลาเอกพอตงาน
คือปกติเวลาทำงานผมก็ชอบใส่เอฟเฟก ทำสี ปลั๊กอินต่างๆ
แต่อยากให้งานออกมาสวยงามดูดี  ก็ต้องแลกมากับการเอกพอตที่กินเวลายาวนาน เสียเวลา
ใครพอจะมีวิธีที่จะช่วยให้เอกพอตงานเร็วขึ้นมั้ยครับ.. คุณภาพชีวิตของผมจะได้ดีขึ้นสักที หุๆ
เงิน
14841
ความดี
10868
เครดิต
10002
จิตพิสัย
15544
จังหวัด
ขอรายละเอียดมากกว่านี้ด้วยครับ
cpu
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
1643
ความดี
270
เครดิต
173
จิตพิสัย
151
จังหวัด
Premiere Pro 5.5 ยังใช้ความสามารถของ GPU ไม่มากนัก ถ้าจะให้เร็วคงต้องเพิ่ง CPU ครับ ตอน Export ลองเปิดดู Task Manager แล้วดูว่าอุปกรณ์ส่วนไหนรับโหลดมากที่สุด ถ้า CPU ทำงานสูงแสดงว่าต้องเพิ่มความแรงของ CPU ถ้า HDD สูงก็แสดงว่า HDD คุณช้าเกินไป สำหรับ GPU ต้องดูด้วย GPU-Z แต่สำหรับ RT.X2 แล้วจะจำกัดการ์ดจอได้สูงสุดเพียง GTX 580 ครับ  ถ้าใช้สูงกว่านี้จอ Preview ใน Premiere จะมืดครับต้องดูภาพที่ TV Monitor อย่างเดียว ซึ่งหลายๆคนก็ยอมเพื่อแลกกับการได้ใช้การ์ดจอรุ่นใหม่ๆ  
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้