สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2309เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

ถามน้าๆเรื่องสายสัญญาณภาพ  `RG 6

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
1420
ความดี
344
เครดิต
462
จิตพิสัย
176
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
สาย RG 6 มีหลายราคามาก เลือกไม่ถูกรบกวนแนะนำด้วยครับ
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
10
ความดี
59
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
[font=&quot]โชคดีมาถึงคุณแล้วรีบเข้ามาเลยครับ[font=&quot]
[font=&quot]gclub [font=&quot]ผ่านเว็บ[font=&quot] gclub
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
44
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
นคราชสีมา
  royal1688
ระดับ : สมาชิก II
เงิน
132
ความดี
132
เครดิต
69
จิตพิสัย
139
จังหวัด
อันนี้แล้วแต่ใช้งานอะไรครับ
ถ้าเป็นสายอากาศโทรทัศน์ กล้องวงจรปิด กน่าจะแค่เลือกที่มี Shied มากๆ เพื่อลดสัญญาณรบกวน
แต่ถ้าจะใช้กับงานวิดีโอก็ต้องเลือกเยอะหน่อยว่าจะใช้กับงานแบบไหน เพราะสาย coaxial มีทั้งแบบอ่อนและแข็ง ขั้ว BNC ที่เข้าหัวก็ควรมีคุณภาพ
ถ้าจะรองรับสัญญาณ HD-SDI ผมแนะนำ Canare ครับ มีทั้งสายอ่อนและสายแข็ง งานที่ติดตั้งในตู้ rack หรือเดินสายสั้นๆ ใช้แบบแข็งก็ได้ ส่วนถ้าจะเดินยาวๆ แนะนำเป็นสายอ่อน ถึงแม้จะแพงกว่าแต่เก็บง่ายครับ
รุ่นที่ผมแนะนำก่อนคือ canare L4.5 CHD เป็นแบบสายแข็ง ราคา 100 m.ประมาณ 7600 บาท ส่วนสายอ่อน canare L4.5 CHWS ประมาณ 12000 บาทครับ โดยจะมีเบอร์สายใหญ่กว่านี้ แต่ราคาก็จะสูงตามไปด้วยซึ่งแนะนำศึกษา datasheet ของสายก่อนครับว่าสามารถใช้ได้กับสัญญาณภาพได้ยาวสูงสุดกี่เมตร
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้