สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 3108เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

สงสัยวิธีตั้งค่า ปุ่ม toggle insert/overwrite mode  ใน Edius7

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
1100
ความดี
139
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
นนทบุรี
สงสัยวิธีตั้งค่า ปุ่ม toggle insert/overwrite mode  ใน Edius7  มันคือปุ่มที่เรากดเพื่อให้เวลาแทรกคลิปลงมาคลิปจะดันออก หรือ ทับกับคลิปเดิมไปเลย  คือผมตั้งค่าโดยการกดให้คลิปเป็นแบบดันออกเมื่อเราแทรกคลิป แต่พอเราเปลี่ยนซีเควน ไปทำอีกซีเควนนึง แล้วกลับมาทำซีเควนเดิม ค่าปุ่มtoggle นั้นกลับกลายเป็นค่าเดิมคือ คลิปจะทับคลิปที่มียู่ เลยอยากทราบว่าเราจะตั้งค่ายังไงให้มันจำค่าที่เราตั้งไว้ (ปกคิEdius 6 ไม่เป็น พอดีเปลี่ยนมาใช้ Edius 7 สีม่วงๆ มันก็เป็น) หรือมันถูกปรับปรุงรุ่นให้เป็นแบบนี้รึเปล่าครับ ขอบคุณนะครับ
pao
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
1739
ความดี
1769
เครดิต
1398
จิตพิสัย
1340
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
อยากได้โปรแกรมที่ไม่หมดอายุครับพอ มีลิ้งค์ดาวโหลดไหมครับ ผมลงกะวินโดว์8 ไม่ได้
เงิน
1100
ความดี
139
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
นนทบุรี
ที่ใช้อยู่มีทั้งตัวแท้และตัวแครกเลยครับ ตัวแครกมันจะเป็นตัวอัพเดท มันก็จะบังคับปิดการตรวจหาไลเซ่น เลยไม่ต้องแครก  แต่ไม่มีลิ้งค์อ่ะครับ พอดีใ้โปรแกรมช่วยดาวน์โหลด ลองไปหาโปรแกรมชื่อ express file ดูนะครับ
เงิน
170
ความดี
60
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
ขอนแก่น
ดูที่ timeline ครับจะมีปุ่มสามเหลี่ยมเล็กๆนี้อยู่
ถ้าอยากให้คลิปดันออก ให้ติ๊กเป็นสีฟ้า
ถ้าอยากให้คลิปทับคลิปเดิม ให้ติ๊กเป็นสีส้ม
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้