สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1941เข้าชม
  • 4ตอบกลับ

สอบถามเรื่องการเซ็ทฉากครับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
34
ความดี
80
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
คือผมพึ่งเป็นมือใหม่ อยากจะมีฉากโรงพยาบาลอะครับ อยากถามว่า พี่ๆเพื่อนๆ เซ็ทฉากพวกนี้ยังไงเหรอครับ  ฟิลงบน้อยครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
289
ความดี
330
เครดิต
245
จิตพิสัย
373
จังหวัด
มีงบจำกัดแนะนำให้ติดต่อขอความอนุเคราะห์จากโรงพยาบาลจริงๆถ่ายดีกว่าครับ
ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
16287
ความดี
12895
เครดิต
13590
จิตพิสัย
13883
จังหวัด

นอกจากโรงพยาบาล ลองมองมหาวิทยาลัยที่มีคณะพยาบาลด้วยสิครับ บางที่ ก็มีเซ็ทเตียงไว้ให้นักศึกษาได้ฝึกเลยนะ เหมือนเป๊ะ
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
2119
ความดี
1069
เครดิต
1001
จิตพิสัย
1718
จังหวัด
เชียงราย
ตอนเป็นนักศึกษาก็ใช้ห้องพยาบาลในมหาลัยถ่ายครับ ขออนุญาตในนามชมรมทำหนังสือไป
ตอนถ่ายต่างจังหวัดก็ทำหนังสือขออนุญาตกับทางโรงพยาบาล ทางรพ.ให้ความร่วมมือเป็นอย่างดี แต่การขอนุญาตกับทางรพ.นั้น  ต้องอาศัยคนที่เรารู้จัก และให้ทางผู้ใหญ่เขาช่วยประสานอีกทีหนึ่งครับ
dmk
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
3657
ความดี
2841
เครดิต
2816
จิตพิสัย
3651
จังหวัด
นคราชสีมา
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2015-05-28
เคยขออนุญาต รพ.ใหญ่ในจังหวัด ทำตามระเบียบราชการเป๊ะ ขอในนามผู้ทำผลงานอาจารย์ 3  ยื่นหนังสือแล้วได้รับแจ้งว่าต้องรอ ผอ.อนุมัติประมาณ 1 สัปดาห์ ถ้าอนุมัติแล้วจะโทรแจ้งให้ทราบ 10 วันไม่ได้ข่าว จึงตามเรื่อง บอกรอ ผอ.ตรวจเรื่อง ตอนนี้ท่านยังไม่ได้ดูเลย
  จึงหันไปอีก รพ.หนึ่ง พอดีมีคนรู้จักสนิทกันทำงานที่นั่น ถ่ายภาพถ่ายวีดีโอได้ด้วย บอกว่า รพ.ที่ผมทำงานอยู่ไม่ยากเดี๋ยวจัดการให้  เอากล้องไปเลย ข้ามมาอีกวันเอาเทปมาให้เสร็จ  เนื้อหาภาพที่ต้องการคือเรื่อง "แรกเกิด"
ผมยังนึกไม่ออกว่า ถ้าไม่มีคนรู้จักที่ว่านี้แล้ว ผมจะต้องเสียเวลาอีกสักเท่าไรจึงจะได้ภาพเช่นนี้มา.

รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้