สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2415เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

อยากถามว่า คอมสเปคนี้ตัดต่อ วิดิโอได้ไหม ใช้ PR

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
60
ความดี
99
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
พิษณุโลก
อยากถามว่า คอมสเปคนี้ตัดต่อ วิดิโอได้ไหม ใช้ PR
Cpu FX 4100 4 core 3.6 ghz
Mb m5a97 pro
Ram 8G 4*2
Hdd WD 500 black
Vga XFX HD7770
Pus XFX550 80+
ผมลองตัดต่อดู
เมื่อจะใช้ preview ภาพวีดีโอ ภาพจะหน่วงๆกระตุกๆ บางทีวิดิโอก็ไม่มีการเคลื่อนไหวเลย จะเห็นอีกทีก็ตอนที่มันหยุด preview ไปเเล้วครับ แล้วเวลาที่ใช้ปลั๊กอิน Twixtor Pro 6.0.6 จะกระตุกมากๆเลยครับ
ช่วยชี้แนะทีนะครับ ว่าเป็นที่สเปคคอม โปรแกรม หรือว่า อื่นๆๆ ขอบคุณมากๆครับ

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
597
ความดี
644
เครดิต
477
จิตพิสัย
302
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
เป็นปกตินะครับที่จะหน่วงแบบนั้นดูจากสเปคคอม
เงิน
60
ความดี
99
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
พิษณุโลก
แล้วควรจะอัพอะไรบ้างหรอครับ ช่วยแนะนำทีครับ
เงิน
30
ความดี
69
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ควรใช้ intel i5 หรือ i7 ขึ้นไปครับ
แรมก็พอ โอเคละครับ
ที่สำคัญอีกอย่าง card จอ ควรเปนฝั่ง nvidia ครับพราะ ถ้าใช้ adobe เปนหลัก เกือบทุกอย่างเขาดึงความสามารถ cuda core เปนหลักครับ ยิ่งเยอะยิ่งดี
hard drive ควรเปน ssd ครับจะเร็ว
Power supply ควรซื้อแบบดีๆหน่อยครับ เพราะเวลาเรนเดอร์ใช้ไฟ้ ไฟเยอะ ถ้าระบบไฟดีเครื่องก็ไม่ค่อยรวนด้วยครับ

รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้