สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2602เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

อยากรู้การ save action หรือ save present ใน AE ครับ

ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
1271
ความดี
871
เครดิต
551
จิตพิสัย
696
จังหวัด
พิษณุโลก
ตามหัวข้อเลยครับ ถ้าเราทำการทำงานกับ comp นึงเสร็จ แต่เราต้องการเซฟแค่เพียงการกระทำต่างๆ เอาไว้ใช้กับงาน comp ครั้งหน้า โดยไม่เปิดโปรเจคเดิมมาแก้ไขเป็นอันใหม่ เหมือนการ save action ใน Photoshop เราสามารถทำได้ไหมครับ หรือเราต้องทำการเซฟเป็น Present  โดยการ Export มาเป็น ไฟล์ .aex แทน สามารถทำได้ไหมครับ อยากทราบวิธีการทำด้วยครับผม   
ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
11370
ความดี
6896
เครดิต
7835
จิตพิสัย
9030
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ตามนี้เลยครับ
ก็จะได้ Presets ที่ต้องการแล้วครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้