สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2013เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

ทำยังไงให้เชื่อม video เข้ากับ video อันอื่นที่เราตัดมาให้ smooth ที่สุด

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
30
ความดี
69
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

ตรงที่เชื่อมต่อเมื่อ Playhead วิ่งผ่านมันกระตุกนิดๆไม่ smooth คับ อยากจะให้มัน smooth ทำไงคับ ตั้งใช้ Plugin หรือ กำหนดอะไรคับ ช่วยแนะนำหน่อยคับ

ake
เงิน
34014
ความดี
117475
เครดิต
125435
จิตพิสัย
118050
จังหวัด
เชียงใหม่

ง่ายสุดก็ลาก clip เดิมมาใส่
หรือยืด clip ที่ตัดให้ยาวขึ้น
หรือไม่ก็ลองดู wave เสียงแล้วเอามา over lapse กันครับ
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
30
ความดี
69
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ขอบคุณมากครับ
ผมลองทำตามแล้ว โอเคครับ

แต่ยากได้แบบในหนังหรือโฆษณา ที่เวลาเปลี่ยนไปชอตอื่นแล้วแทบไม่ค่อยรู้สึกว่าสะดุด อะครับ
ผมพยามสังเกตุ ในหนัง หรือโฆษนาเป็นแบบนั้นับ

อยากถามพี่หน่อยครับว่า เขาใช้ปล๊กออิน หรือ เทคนิคอะไรเสริมครับ?

รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้