สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 3317เข้าชม
  • 4ตอบกลับ

มีปัญหาเรื่อง Steadicam ครับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
166
ความดี
187
เครดิต
198
จิตพิสัย
55
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ผมเพิ่งมาลองเคยใช้ครั้งแรกยืมเพื่อนมา รูปร่างประมาณนี้ครับ

เวลายกด้วยมือข้างเดียวนาน ๆ ทีไร มือผมมันสั่นตลอดเลย หนักมาก เรื่องปรับบาลานซ์ก็ให้เพื่อนที่พอใช้เป็นปรับให้ก็แล้ว
ปวดข้อมือมากครับ ตอนนี้ต้องใช้ถ่ายงานแบบ Long Short ถือกล้องนาน ๆ ก็เกิดอาการมือสั่น เพราะเกร็งตลอด ลองเอาลูกเหล็กที่ถ่วงออกไปชั้นนึงก็ยังไม่ค่อยจะไหว ฟิตเนสก็เล่นนะครับ

ฝึกแรก ๆ เป็นแบบนี้กันบ้างรึเปล่าครับ หรือผมจับผิด ปรับผิด อะไรรึเปล่าครับ
หรือต้องฝึกยาว ๆ อาการเหล่านี้ก็จะหายไปเอง

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
5322
ความดี
3579
เครดิต
2052
จิตพิสัย
2094
จังหวัด
สเตดี้แคมทำมาเพื่อการเคลื่อนไหวจ้า เอาไว้เดิน เอาไวมูฟ แต่ถ้าจะเอาไว้จับนิ่ง อาจต้องเพิ่มชุดเกราะเข้ามา คำแนะนำคือ ใช้ขาตั้งเถอะถ้าถ่ายนิ่งๆ ^^
เงิน
166
ความดี
187
เครดิต
198
จิตพิสัย
55
จังหวัด
ผมใช้เดินถ่ายอะครับ แต่เวลาถือนาน ๆ มันสั่นตลอด ละก็จะถือไม่ค่อยไหวเพราะมันหนัก
เงิน
115
ความดี
171
เครดิต
143
จิตพิสัย
127
จังหวัด
ผมซื้อมาใช้ได้ 1 อาทิตย์ ตอนนี้ต้องซื้อยาคลายกล้ามเนื้อมาทาน 2 วันแล้ว ปวดแขนขวามากๆ แต่ผมว่าเด๋วคงชินไปเอง
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
1935
ความดี
1273
เครดิต
1195
จิตพิสัย
922
จังหวัด
อุบลราชธานี
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2016-02-04
อย่าไปยกนานครับ จริง ๆ มันมีเกาะด้วยนะเอาไว้พัก
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้