สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 3024เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

ฝากช่วยติชม ผลงาน VTR แนะนำศูนย์การเรียนรู้ครับ

ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
28618
ความดี
21372
เครดิต
20831
จิตพิสัย
23028
จังหวัด
สมุทรสาคร
ดูจบแล้ว คิดเห็นอย่างไร สามารถแนะนำ / วิจารณ์ได้ครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลยคร้าบ ^^

ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
1162
ความดี
902
เครดิต
770
จิตพิสัย
997
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
โดยรวมถือว่าดีน่ะครับ ที่จะดึงดูดให้ทุกคนมา^^ โดยเฉพาะเส้นเรื่อง แต่เรื่องของภาพอาจต้องมีหลายขนาด เพื่อให้มีความแตกต่างของ Short  เช่น Insert ภาพแคบของตัวหนังสือ เพื่อสื่อถึงการอ่านหนังสือ ตัวละครอาจต้อง EDIT (ถ่ายหลายๆ เทค) เพื่อให้ได้เทคที่ดีที่สุด น่าจะใส่ Text Copy ดีๆ เพื่อกระตุ้นแรงบันดาลในการอ่าน และเพลงอาจต้องตัดต่อหาจุดพีคของเพลง เพื่อความกระชับของคลิป (เพราะเพลงอาจทิ้งช่วงนานไปครับ) สู้ๆ ครับ^^
บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 1 คะแนน ความดี +1 ซ่อน
folkswaken ความดี +1 2015-09-17 ขอบคุณครับ
ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
28618
ความดี
21372
เครดิต
20831
จิตพิสัย
23028
จังหวัด
สมุทรสาคร
อ้างอิง
อ้างอิงโพสต์1 ต้นฉบับโพสต์โดยbird-editmanเมื่อ2015-09-15 23:20เผยแพร่ :
โดยรวมถือว่าดีน่ะครับ ที่จะดึงดูดให้ทุกคนมา^^ โดยเฉพาะเส้นเรื่อง แต่เรื่องของภาพอาจต้องมีหลายขนาด เพื่อให้มีความแตกต่างของ Short  เช่น Insert ภาพแคบของตัวหนังสือ เพื่อสื่อถึงการอ่านหนังสือ ตัวละครอาจต้อง EDIT (ถ่ายหลายๆ เทค) เพื่อให้ได้เทคที่ดีที่สุด น่าจะใส่ Text Copy ดีๆ เพื่อกระตุ้นแรงบันดาลในการอ่าน และเพลงอาจต้องตัดต่อหาจุดพีคของเพลง เพื่อความกระชับของคลิป (เพราะเพลงอาจทิ้งช่วงนานไปครับ) สู้ๆ ครับ^^

ขอบคุณครับผม :=)
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้