สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2017เข้าชม
  • 8ตอบกลับ

หาคนถ่ายงานพิธีเช้า-ตัดต่อ  ค่าจ้าง 6,500 วันอาทิตย์ที่22พฤศจิกา58

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
20
ความดี
74
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
  • ประเภทของงาน:ถ่าย-ตัดต่อ 2 กล้อง
  • ราคาค่าจ้าง:6500
  • สถานที่ทำงาน:นัดขึ้นรถ กทม. ไปถ่ายสวนสามพราน
  • วัน-เวลา:วันอาทิตย์ 22 พฤศจิกายน 58 ออกเดินทาง ตี5 จากจรัลสนิทวง ไปถ่ายพิธีเช้า เวลา 07.00น.
  • เบอร์โทรฯ:0858126926

หาคนถ่าย VDO Cinema พร้อมตัดต่อ งานพิธีแต่งเช้า ที่สวนสามพรานครับ
ออกเดินทางประมาณตี5 นัดเจอกันที่จรัลสนิทวง  เดินทางไปด้วยกัน

ถ่าย2กล้อง พร้อมตัดต่อ มีค่าตอบแทนให้6,500บาท ท่านใดสนใจ ฝากผลงานตัวอย่างใว้ในโพสด้านล่างได้เลยครับ หรือจะยิงสายตรงเข้าที่ 0858126926

บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 1 คะแนน ความดี +5 ซ่อน
io-hope ความดี +5 2015-10-06 บทความที่ดีเยี่ยม, สนับสนุน!
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
2800
ความดี
2218
เครดิต
2593
จิตพิสัย
1275
จังหวัด

สองกล้อง พร้อมตัดต่อ ราคาโหดสัสรัสเซียมาก
บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 2 คะแนน ความดี +2 ซ่อน
phuriphan ความดี +1 2015-10-05 -
mana ความดี +1 2015-10-04 -
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
450
ความดี
69
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
ตอบกลับโพสต์ 1 โพสต์ของ (joygun)
อยู่กันยากขึ้นทุกวัน
เงิน
20
ความดี
74
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
ได้แล้วครับ ขอบคุณพื้นที่ ThaiDfilm ราคาอย่างว่าครับ ส่งงานให้สตู โดนสตูกดอีกที  อุปกรณ์เราก็ไม่ได้ดีมาก ทุกวันนี้อยู่ยากมากครับ อีกอย่างงานนี้เป็นราคาที่ผมเองไม่ได้มีส่วนได้อะไรเลย เพราะติดงานประจำครับ ขอบคุณที่เข้าใจครับ
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
1366
ความดี
1464
เครดิต
1282
จิตพิสัย
1600
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2015-10-06

ราคายังงี้ ..

ก็ยังมีคนรับ .. เฮ่ออออ ดีออก ..
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
5322
ความดี
3579
เครดิต
2052
จิตพิสัย
2094
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 5#  โพสต์เมื่อ: 2015-10-06
การแสดงความคิดเห็นของผมครั้งนี้ อาจสร้างความไม่พอใจให้กับหลายๆท่าน ร่วมถึงคนที่เกลียดขี้หน้าผมอาจจะลุมโจมตี แต่ก็ขอแสดงความคิดเห็นบ้างในฐานะที่สิงอยู่ใน THAIDFILM เก็บประสบการณ์ สะสมความรู้ เทคนิคต่างๆ มาร่วมๆ 3 ปี ได้เห็นมุมต่างๆของแต่ละคน แต่ละที่ คนโน้นเล่าถึงคนนี้ คนนี้เล่าถึงคนนั้นว่าเป็นอย่างนั้น อย่างนี้มาก็มาก อยากให้การแสดงความคิดเห็นของแต่ละท่านที่ผู้ทรงภูมิความรู้และประสบการณ์เป็นไปในทางสร้างสรรค์มากขึ้น ตามที่ สสส.เขากำลังรณรงค์ สื่อสร้างสรรค์ อยู่ ฮ่าๆ

บางสิ่งบางอย่างสำหรับมือโปรแล้วพอเห็นเข้าอาจจะขัดหูขัดตา
มือโปร หรือ คนมีงานประจำทำ คนที่ไม่ต้องรับผิดชอบอะไรในชีวิตมาก  
เมื่อเห็นอะไรที่ขัดหูขัดตาอยากให้เฉยๆ และปล่อยผ่านไปบ้างก็ดีครับ ถ้ามันไม่สามารถไปแก้ไขอะไรให้ดีได้ ดีกว่าเอาเท้าไปราน้ำ

เช่นงานที่ท่านเจ้าของกระทู้โพส ถ้าผมว่างผมก็รับนะ ผมมีอุปกรณ์อยู่กับมือ มีกำลังคนมีฝีมืออยู่กับตัว มีงานเล็กๆ job ละ 6000 7000 เดือนละ 20 งานก็แสนกว่าๆ อยู่สบายๆ ไม่ต้องรอลุ้นงานใหญ่ที่ชาตินนึงจะผ่านเข้ามาที และไม่รู้จะผ่านเข้ามาไหม
ถ้าคนเคยรับงงานจาก Studio wedding มากโชกโชน รู้ๆกันอยู่เลทเท่าไหร่ แต่ถ้าคนอยู่สาย Production อีโก้สูง ข้าลงทุนอุปกรณ์นับแสน ก็ต้อง " เลือก "รับงานแต่กับ Studio ใหญ่ๆ อาจจะไม่รู้ถึงตรงนี้ก็เป็นไปได้

เรื่องราคามันกำหนดแบบโลกสวยให้เป็นมาตรฐานกันไม่ได้ เพราะพื้นฐานชีวิตของแต่ละคนมีเกิดมาไม่เท่ากัน หลายท่านเริ่มต้นสวยหรู มีพ่อแม่อุ้มชูขอเงินเริ่มต้นได้ แต่กับหลายๆคนปากกัด ตีนถีบ พัฒนาตัวเอง เลือกงานไม่ได้เพราะต้องสู้เพื่อให้ตัวเองประสบความสำเร็จ หนักก็เอา เบาก็สู้ ไม่เกี่ยงงาน ไม่เกี่ยงเงินมาก ไม่เกี่ยงเงินน้อย แค่นี้ก็ต่างกันแล้ว
โตๆกันแล้วน่าจะมองหลายมุมเป็นนะครับ ไม่ควรแขวะอย่างเดียว

ขนาดลูกค้ายังมีต้งแต่
ลูกค้าระดับแมช คือคนกลุ่มกำลังทรัพย์น้อย ไม่มีปัญญาไปจ้างช่างหลังแสนมาถ่ายงานแต่งแน่นอน
ลูกค้าระดับมีเดียม คือคนกลุ่มที่มีกำลังซื้อขึ้นมาหน่อยก็พออาจมีงบหลังพันปลายๆ
ลูกค้าระดับมีเดียมไฮ คือกลุ่มคนที่มีกำลังทรัพย์ มีงานดีๆทำเดือนละ 3 4 5 6 หมื่น ก็พอมีกำลังจ้างช่างหลักหมื่นได้
ลูกค้าระดับไฮ คือคนระดับมะกะตัง มีรายได้หลักแสน หลักล้าน จ่ายแค่หลักแสนขี้ประติ๋ว

Production ก็เช่นเดียวกัน ไม่ได้มีแค่มือโปรเช่นหลายๆท่านที่รับงานครั้งละสองแสน สามแสน สี่แสน Production ขนาดเล็กที่รวมทีมกันเองก็ยังมีครับ งานแต่ละระดับก็จะมีกลุ่มลูกค้าแต่ละกลุ่มประจำอยู่แล้ว ไม่ต้องกลัวไม่มีงาน ไม่ต้องกลัวโดนแย่งงาน ไม่ต้องกลัวราคาเสีย ลูกค้าระดับไฮโอกาสน้อยมากที่จะลดระดับลงมาจ้างทีมถูกๆเพราะเขาเชื่อว่าของดีย่อมราคาแพง

ถ้ากลัวก็ต้องแก้ยกกระบวนการตั้งแต่ เอเจนซี Production ขายงานนั่นหล่ะครับ แล้วทำสื่อ กระจายข่าว สร้างสมาคม ยื่นรัฐบาล ออกกฎหมายควบคุมราคา แบบราคาผัก ราคาปลา ราคาหมู เป็นต้น

ทุกคนมีสิทธิออกเสียงได้ แต่ต้องดูตัวเองด้วยว่าเมื่อก่อนเคยรับงานเท่าไหร่ ปัจจุบันเคยรับงานหลังบ้านราคาต่ำๆบ้างไหม ไม่บอกก็รู้ๆกันอยู่ครับ งานช่วย งานฟรี งานเพื่อน งานที่มาแบบมีดีกว่าไม่มีดีกว่าอยู่ว่างๆ หลายๆท่านก็คงเคยรับ และปัจจุบันหลายๆท่านก็ยังรับกันอยู่

เมื่อปีสองปีก่อนหลายๆคนยังก็แหวะและดูถูกผมเช่นเดียวกันเรื่องราคาปัจจุบันก็ยังมี แต่ดูให้ดีครับปัจจุบันผมพัฒนาแล้วนะ
บินถ่ายงานต่างประเทศครั้งละ 7-15 วัน ปี 2558 ผมบินไปถ่ายงานต่างประเทศกว่า 10 ครั้งแล้ว  รัสเซีย ฟิลิปปินส์ จีน มาเลเซีย ญี่ปุ่นญี่ปุ่นนี่ไปครั้งนึง 15 วันเลยด้วยซ้ำเต็มวีซ่า ก็ต้องขอบคุณหลายๆท่านที่ดูถูกผมไว้จนผมพัฒนาข้อด้อยของผมได้เกือบทั้งหมดและได้เห็นเบื้องหลังของหลายๆคนชัดเจนขึ้นว่าเป็นอย่างไร ควรใส่ใจไหม และที่ต้องขอบพระคุณมากๆก็ Website THAIDFILM นี่หล่ะครับ ความรู้เพียบให้ผมได้ศึกษา เหมือนจะเริ่มนอกเรื่อง

เพราะฉนั้นมองแบบโลกสวย แบบกว้างๆ ทางเดินใคร ทางเดินมันดีกว่าไหมครับ ทางเดินของคนอื่นเขา เราไม่ชอบก็ไม่ต้องไปยุ่ง ไม่ต้องไปแสดงความคิดเห็นให้คนอื่นรู้สึกไม่ดี ให้คนร่วมอาชีพรู้สึกเกลียดชังกันเอง เพราะสิ่งที่ทำๆกันอยู่เนี่ย มันไม่ได้ช่วยให้อะไรดีขึ้นมาเลย ผมว่าหลายๆท่านที่อ่านคงตอบตัวเองได้ ว่าจะเลือกทำอะไร

ขอบพระคุณครับ

บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 1 คะแนน ความดี +50 ซ่อน
mr.nantawat ความดี +50 2015-10-09 ลูกค้าใครลูกค้ามัน จบ...
เงิน
5322
ความดี
3579
เครดิต
2052
จิตพิสัย
2094
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 6#  โพสต์เมื่อ: 2015-10-06
บทความที่ดีเยี่ยม, สนับสนุน!
เงิน
70
ความดี
59
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
ฉะเชิงเทรา
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 7#  โพสต์เมื่อ: 2015-10-09
เงิน
5322
ความดี
3579
เครดิต
2052
จิตพิสัย
2094
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 8#  โพสต์เมื่อ: 2015-10-23
ใช่ครับลูกค้าใครลูกค้าคนนั้น ^_________^
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้