สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2212เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

ตามหาร้านประกอบคอมฯ เพื่อทำงานตัดต่อโดยเฉพาะครับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
30
ความดี
79
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
     ...อยากจะทราบว่ามีบริษัทหรือร้านคอมฯ แถวไหนบ้าง ที่รับประกอบคอมฯหรือให้คำแนะนำ ดูอาการที่มีปัญหาเกี่ยวงานตัดต่อ / กราฟฟิค บ้างมั้ยครับ  คืออยากจะได้แบบเฉพาะทางซักหน่อย  เช่นให้คำแนะนำว่าอุปกรณ์ตัวไหนใส่กับตัวแล้วดีและใส่เพื่ออะไร , อุปกรณ์ไหนควรมีหรือไม่ควรมี ,โปรแกรมอะไรควรมี , การ์ดจอตัวไหนเหมาะสม , โปรแกรมมีปัญหาเพราะอะไร (งงมั้ย)
           ...เนื่องจากเคยไปซื้อคอมฯเพื่อทำงานตัดต่อ (แบบประกอบ) ในศูยน์คอมฯตามห้างใหญ่ๆ ร้านมีแบรนด์ใหญ่ๆ แต่พนักงานขายแนะนำมาให้เราแล้วมันไม่ได้ผลลัพท์อย่างที่คิดไว้ คือมันใช้ทำอย่างอื่นได้ในระดับที่ดีครับ แต่งานตัดต่อผมคิดว่ายังไม่ค่อยดีนัก และอุปกรณ์ที่ได้มามันไม่ได้ดีมาก (เพื่อนที่มีความรู้เรื่องคอมแต่ไม่ได้ทำงานตัดต่อแนะนำมา) มันทำให้เราเซ็งไปพอสมควร เลยอยากจะรู้ว่ามีร้านแถวไหนมั้ยที่ช่วยแก้ไขหรือให้คำแนะนำเรื่องพวกนี้ได้  ไม่ว่าจะเป็นเรื่องอะไหล่รวมไปถึงโปรแกรม

....ขอบคุณครับ

ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
12508
ความดี
9479
เครดิต
9051
จิตพิสัย
10356
จังหวัด
เป็นช่างซ่อมคอม และทำงานตัดต่อด้วย พอแนะนำได้บ้างพอสมควร แต่ก็มีอีกหลายสิ่งที่ยังต้องเรียนรู้ สงสัยสิ่งใดคุยกันได้ครับ หรือ line p493
บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 1 คะแนน ความดี +1 ซ่อน
beer07 ความดี +1 2019-05-29 -
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
2228
ความดี
959
เครดิต
852
จิตพิสัย
990
จังหวัด
นี่เลยครับ ตามงบ
https://th-th.facebook.com/CS-IT-System-167757816628446/
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้