สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1954เข้าชม
  • 0ตอบกลับ

Capture Game ค่า Frame Rate แกว่งลากลงพรีเมียแล้วแดงเถือก แก้ไขยังไงครับ

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
2587
ความดี
1335
เครดิต
1298
จิตพิสัย
667
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
สวัสดีครับผม ชื่อ เนกิ ครับ รวบกวนสอบถามทุกๆท่านหน่อยนะครับ พอดีตอนนี้พบปัญหาในการตัดต่อ ดังนี้ ครับ ต้องท้าวความก่อนว่าผมเป็นคนแคสเกม และใช้ Software ในการ Capture เกม ใช้ Premiere Pro CC ในการตัดงาน พอดีตอนนี้พบปัญหาคือ ปกติ เกมที่สเปคไม่สูงมาก ค่า Frame Rate จะไม่เหวี่ยงเท่าไหร่ คือเวลาลากไฟล์ลง Sequence จะขึ้นแทบเหลืองทุกไฟล์ แต่ติดที่ ผมแคสเกมสเปคสูง ทำให้ค่า Frame Rate มันเหวี่ยง ตั้งค่าไว้คือ 60 Fps แต่พอมาดูแต่ละคลิปคือมีตั้งแต่ 59.30 - 59.60 พอลากลงไปปั๊ป จะมีแค่ฟุตเทจเดียวที่เป็นสีเหลือง เนื่องจาก ผมChange Sequence ให้ตั้งค่าตามฟุตที่ลากลงไป พอไฟล์อื่นๆลากลงไปก็ แดงเถือกทั้งหมดเลย พอจะมีวิธีการแก้ไขปัญหาไหมครับ หรือว่าก็ต้อง Render ไปทั้งดุ้นแบบนั้น รบกวนด้วยนะครับ และถ้ายังไงขอฝากผลงานด้วยนะค้าบ Channel Negi Jump ใน Youtube ติชมกันได้ครับ ขอบคุณค้าบ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้