สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 3303เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

ขอคำติชมหน่อยครับหนังสั้นถ่ายจาก70d

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
588
ความดี
112
เครดิต
22
จิตพิสัย
167
จังหวัด
เชียงใหม่
ผมทำหนังสั้นส่งอาจารย์ ทำดนตรีประกอบเองด้วย อยากได้คอมเมนท์จากคนนอกครับ เพราะเพื่อนๆไงก็อวยกันอยู่ละ55
ขอบคุณความรูัที่ให้ผมนะครับ สิงเว็บบอร์ดนี้นานเหมือนกัน แฮ่ๆ

flash: https://youtu.be/0aA4rRy-I88

ขอบคุณนะครับ ; )
เงิน
5355
ความดี
14867
เครดิต
11447
จิตพิสัย
37005
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

...ความยาว16นาที เห็นเวลาแล้วอยากปิดหลายหน ไม่เข้าใจคำว่าหนังสั้นคือความยาวเท่าไหร่?..
...งานนี้เป็นงานกลุ่ม สำหรับทำส่งอาจารย์  ติหน่อยนร้า
- โฟกัสไม่ชัดหลุดเป็นช่วงๆไม่หักคะแนน(ทำเป็นมองไม่เห็น)
-  เสียงพูดไม่เท่ากัน งึมงำๆ ฟังไม่ชัดเจน เนื้อเรื่องสับสน อ่อนอยู่แล้ว
(วิธีแก้เปิดเสียงระดับธรรมดาที่ดูทีวี อย่าเปิดดังเกินเพราะได้ยิน แต่พอฟังธรรมดากลับไม่ได้ยิน)
-  ภาษาสำเนียง พูดให้ชัดถ้อยชัดคำ เหมือนเสียงในลำคอ ฟังมะรู้เรื่อง (ดูแล้วต้องเดา)
...งานส่งอาจารย์สำคัญที่โจทย์กำหนดให้ ต้องทำตามทุกอย่างห้ามขาดเกิน
...สมัยก่อน มหาลัยไฮโซเช่าทีมโปรดัคชั่น1วัน ช่างภาพ1ผู้ช่วย2 ไฟ3ดวง มาให้ นศ.จิกใช้ แบ่งกลุ่มละ 1ชม.
    มีโจทย์ให้ทำคนละ1นาที ...ไม่น่าเชื่อทุกกลุ่มทำออกมาคนละ3-5นาที(สรุปเกินทุกกลุ่ม)
...นั่นหมายความว่าอะไร  ชีวิตจริงลูกค้าสั่งอะไรตองทำตาม เมื่อไรที่ทำไม่ตรงความต้องการของลูกค้า
    คือทำงานฟรีไม่ได้เงิน
...มาถึงงานของน้องใหม่ "แอบรักคนแสดง" อารมณ์นี้ลองไปถามคนตัดต่อเป็นทุกคน
   แต่เนื้อเรื่องที่นำเสนอ เป็นการมโนภาพ ว่าถ้าแอบรัก  จะไม่อยากให้ใครจูบคนที่เรารัก
   สำหรับคนทั่วไปใช่แต่คนตัดต่อไม่ใช่
...อารมณ์คนตัดต่อแอบรัก จะลุกขึ้นไปจูบปากนักแสดงในทีวี ตัดไปจูบไป หอมแก้มไป ยิ้มแล้วยิ้มอีก
   พึมพำคนเดียว"  น่ารักอ่ะ" จุ๊ฟๆนร้า...อารมณ์ประมาณนั้น
...และเมื่อเจอตัวจริงก็ว่าไปตามอารมณ์แอบรัก จะเขิน จะอายว่าไป
...แต่สำหรับการตัดต่อ แอบลบฟุตงาน ไม่ใช่นิสัยคนตัดต่อ(แอบขัดใจเล็กๆ..ห้ามทำ)
    แต่ถ้าตัดต่อเปลี่ยนมุมไม่ให้โดนจูบจริง  (ฟุตจูบจริง)..ยังพอรับได้
...แล้วต่อซีนด้วยผู้กำกับดูงานหัวเสีย "ทำไมไม่มีจูบจริง"..ตัดทิ้งทำไมวะ
...เสียงออฟซีน "พระเอกจูบนางเอกมันคือไฮไลท์ของเรื่อง"
    ตัดภาพอินเสริ์ท ...คนตัดต่อจูบนางเอกบนจอคอม แล้วจบขึ้นซุปเปอร์ "ผมนี่ล่ะคับพระเอกตัวจริง"
....เรื่องจริงของคนทำงานโปรดัคชั่น  คนตัดแต่งกับโปรดิว , คนตัดแต่งกับผู้ช่วย,คนตัดแต่งกับคนทำกราฟฟิค
    รวมถึงคนตัดแต่งกับลูกค้ามีให้เห็นเป็น100ชีวิตในเรื่องจริง
....ทำมาอีกนะคับ ชอบๆ และเป็นกำลังใจให้กับน้องใหม่ทุกคน

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
588
ความดี
112
เครดิต
22
จิตพิสัย
167
จังหวัด
เชียงใหม่
เย่ ขอบคุณครับ  ความจริงดูดความรู้จากที่นี่มานาน

ตั้งทู้ก็ไม่เป็น แฮ่ๆ คิดคำพูดขอบคุณสวยหรูไม่ออก
ความรู้สึกคือขอบคุณที่สละเวลาส่วนตัวมาดูจนจบนะครับ
จริงๆก็แอบคิดเหมือนกันว่ามันเหมาะกับการลงyoutubeมั้ยน้า คนจะกอแน่ๆ
แต่พี่ดูจนจบได้ รักเลย  
ผมก็คงทดลองกับคนดูไปเรื่อยๆ ผมเป็นคนหลงรักfeedbackอยู่แล้ว
เดียวคำติชมจะพัฒนาต่อไป แน่นอนครับ

ปล.จริงแหละครับนักศึกษาบ้าพลัง ชอบทำเกินคำสั่ง 55

ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
2468
ความดี
2784
เครดิต
2541
จิตพิสัย
3145
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
เอกลักษณ์ของหนังสั้นคือกล้องต้องสั่นนะฮะ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้