สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 3982เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

steadicam อันนี้มาจากของเหลือใช้ล้วนๆครับ ขอบคุณแรงบันดาลใจจากบอร์ดนี้ครับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
78
ความดี
123
เครดิต
99
จิตพิสัย
42
จังหวัด
ยะลา

ผมด้อมๆมองๆ แอบเก็บความรู้ ในบอร์ดมานาน วันนี้ขอนำ stabiliser rig มาให้พี่ๆในบอร์ดช่วยกันติชมครับ
ทุกอย่างมาจากของเหลือใช้ล้วนๆครับ

**ด้ามจับทำจากท่อเหล็กคนงานตัดทิ้งไว้ พันด้วยเทปสายไฟแรงสูงท่านพ่อตา     
**อลูมิเนียมจากเสาอากาศวิทยุแบบไดโพล ที่ทำงานเขาโละทิ้ง
**ฐานรองจากฝาปิดเซิร์ฟเวอร์ทิ้งแล้ว
**บอลจ๊อย จากรถกระบะรุ่นพี่ถอดทิ้งไว้ (ยังเหลืออีกอัน แน๊ะ)
**ไมค์คอนเดนเซอร์จากหูฟังชำรุดรุ่นน้อง(ขอมาบัดกรีใหม่ อิอิ) แกนกราไฟท์จากก้านร่มเก่าๆ
**น๊อต และข้อต่อจากโคมไฟปรับได้ของหัวหน้าที่ฝากไปทิ้งเพราะมันฟัง แต่ผมเก็บไว้
**และที่สำคัญขาจับ smart phone จากไม้เซลฟี่คุณภรรยาอันเก่า     

ผมตั้งใจจะทำใช้กับเจ้า EOS 600D แต่ ตอนนี้ขอลองทดสอบกับ iphone ไปก่อนครับ แล้วผลการทดสอบเป็นอย่างไรจะมารายงานให้ทราบต่อไป วันนี้ทำเสร็จดึกมากไปหน่อย ขอบคุณความรู้จากบอร์ดนี้มากมายครับ

*** หากใช้ดี จะเก็บงานทำสีให้แหล่มๆหน่อยครับ

รายงานผลการทดสอบครับ ต้องเซ็ตอีกเล็กน้อย ดัดๆ ปรับๆ งอๆ

[youtube][/youtube]

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
176
ความดี
197
เครดิต
198
จิตพิสัย
55
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
เก็บของเหลือมาใช้ทำเหมือนกัน แต่ของผมใช้กับ sj4000
  • รูปภาพ:steadicam sjP_20170523_114256 (Small).jpg
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
424
ความดี
209
เครดิต
220
จิตพิสัย
193
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
สุดยอดมากๆ
Gclub
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้