สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2960เข้าชม
  • 4ตอบกลับ

เล่าอาจารย์  Editor ครับ ช่วยผมที ผมมือใหม่

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
224
ความดี
185
เครดิต
88
จิตพิสัย
199
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
พอดีผมลอง ฝึกตัดดู ใน Premiere Pro cs 5    แล้วมันมีบ้างฟุตที่มันสั้น พอดีผมอยากจะแก้กันสั้น ลองดูยูทูบ แล้วก็ยังไม่เข้าใน  
เข้าบอกให้เอาไปแก้ใน After Effects   พอเข้าไปมัน ก็ไม่มี ตัว    'Warp Stabilizer'   ไม่รู้จะทำไง มันต้องเอามาลงยังไงและให้มันแสดงโชว์ยังไง และโชว์ใน Premiere Pro cs 5  ด้วย  ช่วยผมหน่อยนะครับ  เพราะทั้ง 2 มันไม่มี เลย
เงิน
301
ความดี
230
เครดิต
165
จิตพิสัย
293
จังหวัด
นคราชสีมา
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2016-01-28
ก็ไปหาโปรแกรมเวอร์ชั่น cs6 มาลง ใจจะใฝ่ไปทางของแท้ของเถื่อนก็ตามแต่ศรัทธา
เงิน
224
ความดี
185
เครดิต
88
จิตพิสัย
199
จังหวัด
ตอบกลับโพสต์  2 โพสต์ของ (maganight12)
ขอรบกวนอีกเรื่องนะครับ  แล้วผมจะอัพเดท cs 5 ให้เป็น cs 6 ยังไง  แล้วสามารถโหลดได้ที่ไหนครับ หรือแก้ในคอมยังไงครับ เพราะโปรแกรมทั้งหมด เป็น cs 5 ผมเลยครับ
เงิน
224
ความดี
185
เครดิต
88
จิตพิสัย
199
จังหวัด
ตอบกลับโพสต์ 1 โพสต์ของ (pipezanp18)
ขอบคุณมากๆนะครับ  
เงิน
1807
ความดี
313
เครดิต
244
จิตพิสัย
341
จังหวัด
นนทบุรี
ลองใช้ premiere pro cs6 ขึ้นไปครับ จะมี Effect ชื่อว่า Warp Stabilizer ให้ใช้งานครับ
อยู่ใน Video Effect > Distort > Warp Stabilizer
สามารถลากเอาไปใส่ไว้ใน video ที่เราต้องการแก้สั่นครับ แล้วเข้าไปกดเลือก Analze แล้วรอให้ effect ทำงานจนครบ 100 เปอเซ็นต์ก็จะทำให้ video สั่นน้อยลงครับ ถ้าไม่เข้าใจลองดูใน Youtube ประกอบนะครับ

http://www.youtube.com/watch?v=ikmmbcASecI
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้