สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2180เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

สอบถามหน่อยครับการตัดวีดิโอแบบนี้ทำยังไง

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
100
ความดี
109
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

จุดที่สังเกตนะครับ
ช่วงวิที่ 1 เลยครับ ที่จะมีรถขับมาแล้วภาพตัดไปอีกที ที่เส้นถนน
ช่วงวิที่ 9 ที่ค่อยๆ แพนกล้องจากตัวรถแล้วตัดไปเป็นหลอดไฟ
ช่วงวิที่ 23 ที่รถขับผ่าน แล้วตัดมาเป็นมือถือระเบิด

ทั้งหมดนี้ผมสงสัยมากครับว่าทำแบบไหน
จากที่ลองทำดู ผมขยับวิดิโอ 2 ตัว จากซ้ายไปขวาแบบเร็วๆ
โดยการใช้ Motion blur ช่วย มันก็ยังไม่เนียนยังเห็นเส้นขอบวิดิโออยู่

แต่คลิปนี้ผมลองดูช้าๆ ช่วงที่ภาพตัด มันจะเหมือน 2 ภาพมาค่อยๆเฟดเข้าหากันแบบเนียนๆ
เลยมาสอบถามครับ ถ้ามี How to วิธีทำด้วยจะขอบคุณมากครับ

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
1425
ความดี
4331
เครดิต
4102
จิตพิสัย
5141
จังหวัด
วิธีที่ทำก็น่าจะทำได้นะครับ
แต่ที่บอกมาปัญหาหลักคือเห็นเส้นขอบ
" fade out / fade in " เส้นขอบก็จะหายไป
ระดับ : สมาชิก II
เงิน
100
ความดี
109
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
ตอนนี้พอจะได้คีย์เวิร์ดมาลองหาแล้วครับ Camera Whip Transition
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
1935
ความดี
1273
เครดิต
1195
จิตพิสัย
922
จังหวัด
อุบลราชธานี
แบบนี้มั้ยครับ https://youtu.be/6QYkq82bC_Q
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้