สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2442เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

สอบถามเรื่องการจ้างถ่าย โปรดักชั่น ครับ

ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
1935
ความดี
1273
เครดิต
1195
จิตพิสัย
922
จังหวัด
อุบลราชธานี
ก่อนอื่นผมได้สร้างทีมงานขึ้นมา รับถ่ายงานต่าง ๆ เล็ก ๆ
เริ่มจากงานฟรีมาก่อน เด่ยวนี้ก็เริ่มมีงานเพิ่มขึ้นเยอะ
ปกติแล้วเวลาจ้างกัน ต้องทำหนังสืออะไรมั้ยครับ แบบคำชี้แจงต่าง ๆ
ผมเจอมาเยอะเรื่องแก้งาน นั้นนู้นนี่กว่าจจะได้ตัง เลยอยากรู้ว่าหนังสือส่วนใหญ่ออกกันแบบไหน

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
4037
ความดี
3275
เครดิต
2969
จิตพิสัย
3126
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
วันถ่าย เก็บตังค์ครึ่งนึง งานตัดส่ง low res ใส่ลายน้ำ ไม่จ่ายไม่ต้องส่งตัวจริง ถ้าจะเอาตัวจริง ก็จ่ายก่อน
เงิน
5355
ความดี
14867
เครดิต
11447
จิตพิสัย
37005
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

โดยปกติก็ทำสัญญาว่าจ้าง เริ่มถ่ายมะไร ส่งงานมะไร ส่วนรายละเอียดก็ว่ากันไป(จะแก้กี่ครั้ง ส่งตรวจกี่ครั้ง
แต่ทำงานจริง ไม่เคยตรง) ปัญหาหนีไม่พ้นคือแก้งานจนเหนื่อยกว่าจะได้ตังค์ อันนี้แล้วแต่ดวง ดวงดี
เจอลูกค้าดี ดวงแย่เจอลูกค้าแย่แก้งานไม่จบ วิธีป้องกันคือต้องใช้สัมผัสที่6หรือไปหาหมอดูก่อนรับงาน อีกวิธีคือทำการบ้าน สืบหาข้อมูลในวงการเว็บบอร์ดส่วนตัว เฟสกลุ่มคนทำงานโปรดัคชั่นมีเยอะ เข้าไปโพสถาม
เดี๋ยวก็รู้ความจริงล่ะคับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้