สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2083เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

ผมหาทางออกให้กับตัวเองได้แล้ว..(ควรทำทุกคน)

เงิน
5355
ความดี
14867
เครดิต
11447
จิตพิสัย
37005
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

..มีพระหนุ่มจากวัดพระอารามหลวงเฟสมาขอคำปรึกษา อยากนำภาพนิ่งมาทำอัลบั้ม พอดีงานนี้เป็นของน้องหญิง
    เลยรับอาสาไปคุยงานให้ (เผื่อได้ลูกค้ากลุ่มใหม่)
" อาตมาต้องการ ปชส.ภาพนิ่งที่ถ่ายในแต่ละวันให้ญาติโยมได้เห็น เพราะถ่ายเสร็จเก็บเข้าคอม  เสียดายภาพสวยๆที่ถ่ายมา"
  หลวงพี่ถาม
"..ซื้อตัวรับส่งสัญญาณไวไฟแล้วเปิดภาพจากคอมผ่านทีวี พรุ่งนี้ถ่ายก็อัพเพิ่ม คอมจะเปิดวนไปเรื่อยๆตั้งแต่เก่าจนถึงปัจจุบัน
  สะดวกไม่ต้องต่อสาย แถมยังราคาถูกกว่าซื้อสายhdmiมาใช้"..ผมอธิบาย
" มันจะไปซำ้กับliveถ่ายทอดสดทางเฟสน่ะซิ" หลวงพี่อธิบาย
...ทุกวันนี้ อาตมาทำlive ถ่ายทอดสดกิจกรรมทางพุทธศาสนาขึ้นเฟสในนามของวัด
....ถ้าวันไหนมีงานสำคัญ เช่น มีพระผู้ใหญ่มาร่วมพิธี ก็จะถ่ายliveสดหลายกล้อง
     อาตมารับผิดชอบถ่ายภาพนิ่ง จึงไม่สามารถถ่ายวีดีโอได้ เลยตั้งกล้องไว้ แล้วใช้โปรแกรมตัดสลับอัตโนมัติ
    โดยตั้งเวลาไว้ 2นาที เครื่องก็จะตัดเรียงไปเรื่อยๆจากกล้อง1ไปกล้อง2 กล้อง3กล้อง4 ตามเวลาที่ตั้งไว้ ภาพอาจไม่สวย
     แต่ก็ดีกว่าที่อาตมาจะวิ่งไปมา ญาติโยมเห็นดูจะไม่งาม
...ปัญหามันมาเกิดตรงที่ ภาพและเสียงดีเลย์ประมาณ30วิ ในการliveสด หลวงพ่อพูดจบไปแล้ว แต่ภาพยังเห็นหลวงพ่อพูดอยู่
...อาตมาเลยถามผู้รู้ เขาแนะนำให้ใช้การ์ดตัวใหม่ ราคาตัวละ12,000หายากมากต้องสั่งกว่าจะได้มา ตอนนี้ทำได้สบายมาก
   ภาพชัด เสียงตรง
......"---"...

....ฟังหลวงพี่อธิบายแล้ว นึกมองเห็นอนาคตตัวเองอยู่รำไร
..งานลูกค้าบ้านไม่มี..เพราะซื้ออุปกรณ์ถ่ายเอง(ไม่ต้องจ้างทีมโปรดัคชั่น)
..งานบริษัทห้างร้านไม่มี ..เพราะจ้างลูกหลาน ญาติพี่น้อง ให้มาทำงาน(แทนทีมโปรดัคชั่น)
..งานราชการ ประกวดราคาก็ไม่ชนะ..เพราะน้องใหม่เสนอราคาถูกกว่าครึ่งที่เรานำเสนอ(เทพผู้พิทักษ์ราคาหายไปไหน)
..มาวันนี้หวังกลุ่มลูกค้าใหม่ ..กลายเป็นมาศึกษาดูงานจากวัด
..ตอนนี้ผมเปลี่ยนจากการดูยูทูปกราฟฟิคมาเป็น ยูทูปปลูกผักสวนครัวรั้วกินได้ สินค้าทางการเกษตรทุกประเภท
   พร้อมฝึกเรียนโยคะไปด้วย พยายามเคลื่อนไหวช้าๆ จะได้กินน้อยไม่เปลืองค่าใช้จ่าย

...นักปราชญ์ว่าไว้ ในวิกฤติย่อมมีโอกาส ถ้าเราหาเจอ
  "ลูกค้าทุกท่านครับ จ้างทีมผมทำงาน พร้อมliveสดลงเฟสฟรี ลูกค้าจะได้ขึ้นสวรรค์แน่นอน เพราะผมมีพระเป็นโปรดิวเซอร์"
..รับรองมีทีมงานผมทีมเดียวเท่านั้น..จองก่อนได้ขึ้นสวรรค์ก่อนรีบจองนะคร๊าฟ
p0p-it.blogspot.com
บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 1 คะแนน ความดี +1 ซ่อน
goodideafilm ความดี +1 2016-11-11 -

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
354
ความดี
124
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
หัวอกเดียวกันเลยครับ :)
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้