สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2762เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

ตัดต่องาน Premiere เสร็จแล้ว แต่สงสัยเรื่องระดับเสียงครับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
60
ความดี
79
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
งานตัดต่อจาก Premiere เสร็จแล้ว มีข้อสงสัยเรื่องระดับเสียงครับ
เราจะรู้ได้อย่างไรว่าเสียงระดับไหนคือพอดีครับผม
ผมหมายถึงเสียงในงานทั้งหมดมันเท่ากันหมดแล้ว
แต่ตอน export ควรเทียบกับอะไรดีครับผม ว่าตั้งดังเบาเท่าไหร่ดีครับผม
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
490
ความดี
1710
เครดิต
1548
จิตพิสัย
3085
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ปรกติผมจะดูที่ VU Meter ครับ เพราะถ้าใช้วิธีฟังอย่างเดียวลำโพงอาจจะตั้งโวลลุ่มดัง - เบาไม่เท่ากัน
ให้มันตีขึ้นที่ระดับสีเหลือง-ส้ม (อย่าให้เป็นสีแดง เพราะดังเกิน)
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้