สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2156เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

ขอคำเเนะนำ อยากทำ OB

kzy
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
2211
ความดี
1118
เครดิต
1102
จิตพิสัย
1394
จังหวัด
ชลบุรี
ตอนนี้ ผมเดินสายวีดีโอมาสักพักเเล้วครับ อยากเดินสายOBหรือถ่ายทอดสด ควรจะเริ่มจากไหนครับ หรือมีคำเเนะนำ ช่วยเเนะนำทีครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
24
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ปักหมุดครับ    

Gclub
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
798
ความดี
3490
เครดิต
3070
จิตพิสัย
8316
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ถ่ายทอดสดต้องใช้กล้องใหญ่แบบลากสายเคเบิลนะครับน่ะครับ เพราะต้องปรับแสงสีไอริสได้เพอร์เฟค ไม่งั้นลูกค้าไม่จ้างครับ ราคาเฉลี่ย 3กล้องและอุปกรณ์อื่นๆที่ส่วนใหญ่ใช้ในการถ่ายทอดสดตกประมาน 10ล้านบาทครับ แค่กล้องก็ตัวละ 2 ล้านแล้ว (sony และ Ikegami ) ราคานี้ไม่รวมเครื่องทำCG และเครื่องสโลว์ที่ใช้ถ่ายกีฬาครับ ถ้าใช้ก็บวกไปอีก5ล้าน สำหรับสโลว์EVS ถ้าเจองานฝรั่งบอกเลยครับ ใช้เครื่องมือเยอะมากๆ วันก่อนผมทำถ่ายทอดสดกีฬาคลิกเก็ตรอบชิง ส่งสัญญาณไปอเมริกาและอินเดีย ลูกค้าเป็นฝรั่งครับ และเอาทีมของเรามาทำเองแต่ใช้เครื่องมือของเรา เราก็คอยซัฟพอร์ตต่างๆ ไม่ขอบอกดีเทลเครื่องมือน่ะครับ บอกแค่ว่าใช้ 13 กล้องค่าเช่าเซ็ต1วัน ถ่ายจริง 1วันรวม 7แสนบาท มีลิ้งค์ยูทูปไฮไลท์ครับ https://youtu.be/kevcZARCe6A ผมเป็นคนวางระบบเสียงทั้งหมดครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้